19 ตอบกลับ

VIP Member

ตกขาวจากเชื้อราจ้า ไปหาหมอขอยาสอดนะคะ มันไม่อันตราย แต่มันน่ารำคาญค่ะแม่ คุณแม่จะคันน้องสาวเอานะคะ แนะนำว่าหลังจากเข้าห้องน้ำ ให้เช็ดจนแห้ง แห้งจริงจังเลยค่ะ เราผ่านมาแล้ว หมอตรวจภายในเจ็บมาก ออกมาเป็นตกขาวอย่างเยอะค่ะ

ตกขาวค่ะ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ใช้ยาสอด+กินยาฆ่าเชื้อ คุณหมอบอกว่าเป็นอาการปกติของคนท้อง แต่อย่าให้ติดเชื้อ เพราะมีโอกาสจะคลอดก่อนกำหนดค่ะ

เป็นสีขาวไม่อันตรายค่ะแม่ จะมีตกขาวเป็นปกติอยู่แล้วค่ะ แต่ถ้าเปลี่ยนสีและมีอาการอื่นร่วมด้วยรีบไปหาหมอนะคะ

ปกติค่ะแม่​ แค่ต้องดูแลความสะอาดให้มากกว่าเดิมค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะ ถ้าไม่เปลี่ยนสี ไม่คัน ไม่มีกลิ่น

ปกติค่ะ ทำความสะอาดเเละเช็ดให้แห้งค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะออกแบบผสมน้ำ

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้ก็​เป็น​ค่ะ

ไม่จ้าบ้านก้อเป็น