6 ตอบกลับ

VIP Member

ควรพบหมอเพื่อตรวจจะชัดเจนกว่าค่ะ ของเราแรกเกิดเป็นผื่นแต่ไม่มีหนอง มีเฉพาะที่หน้า พบหมอบอกว่าเป็นผดเด็กให้ทายูเซอรีนโอเมก้า ตอนนี้หายแล้วค่ะ

เด็กอ่อนเป็นทุกคนแม่ไม่ต้องกังวลนะคะเวลาจะหายเองคุณแม่อย่าบิบตุ่มที่หน้าน้องนะคะเดียวจะเป็นรอย อีกซักพักเดียวก็หายเองคะ

ไม่กล้าตอบเลย ลูกเราเป็นสิวแบบนี้ซักพักผิวแห้ง แข็งหนาเป็นปื้นเลย หาหมอ หมอบอกเป็น เซิปเดิร์ม

ทางนี้ก้ เป็นคะ แม่ เป็นมาหลาย วันแล้ว น้อง 1 เดือน 5 วัน

ทางนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะน้องอายุ29วัน

🥹