35 ตอบกลับ

ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ ยังไงจะได้รีบรักษาให้หายก่อนคลอด เพราะหน้าอกคุณแม่เป็นบริเวณที่น้องต้องสัมผัสค่ะ ประกอบกับพยามหาเสื้อผ้าที่ไม่คับแน่นจนเกินไป สามารถระบายอากาศได้ดี ลองดูนะคะ ✌🏻😊

เป็นค่ะ เริ่มจากผิวแห้ง สักพักคัน เกาแล้วก็แดงๆ สุดท้ายเกาหนักๆก็แสบ และดำค่ะ (ปล.เราอ้วนด้วยเหงือออกนิดหน่อยก็คัน) เคยเอาแป้งเด็กทายิ่งคันหนัก ค้นพบวิธีคือ งดทาแป้ง ทาออย ค่ะ ดีขึ้น

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ แต่ทางนี้จะเป็นแบบผิวไหม้ ลอก เกิดจากการแพ้เหงื่อค่ะ ก่อนนี้ไม่ค่อยชอบใส่เสื้อใน เลยทำให้อับชื้น ผิวแพ้ ไหม้ได้ง่าย

เป็นค่ะเต็มตัวเป็นเยอะกว่านี้.ไปหาหมอได้คารามายกับแก้แพ้.เด่วก้อยุบหายไปเองแม่ทนคันไป.บ้านนี้เป็นยุเกือบ2อาทิต

ขอบคุณค่ะ ❤❤

เคยเป็นค่ะ แต่เป็นตรงอื่นเข่น เอว ตอนท้อง คันเป็นผื่น เลยไปหาหมอได้ยามาทาค่ะ หายเร็วด้วยค่ะ

เราจะเป็นเวลาร้อนอับๆและเหงื่อออก อาบน้ำเปล่าแล้วทาวาสลีน 2-3 วันก็ค่อยๆหายค่ะ ลองทำดูนะคะ

คันเฉยๆไม่เป็นผื่น น่าจะอับชื้น จะคันตอนนั่งนานๆเหงื่อออก ต้องอยู่ห้องแแอร์แล้วละ

เป็นตอนท้อง รีบหาหมอนะค่ะ จะได้ยามาทา เวลาอากาศร้อนๆ เหงื่อออกเยอะๆ ทรมานแสบไปหมด

เป็นค่ะ แรกๆคันมาก เกาจนลอกแดงแสบไปหมด บ้านนี้ทาเบบี้ออยค่ะ สองสามวันก็หายค่ะ

อาบน้ำเช็ดให้แห้งแล้วทายาผงโยคีรับรองหายเพราะทางนี้ก็เป็นเยอะแต่ก็หาย