8 ตอบกลับ

ตัวเองโกนขนหน้าท้องหรือเปล่าคะ ถ้าโกนมันอาจจะไปเสียดสีกับเสื้อผ้าแล้วทำให้เกิดการระคายเคืองถ้า เพราะเขาเคยเป็น *พยายามอย่าไปเกามันเพราะยิ่งเกามันยิ่งคัน ไม่ได้โกนก็ลองไปพบแพทย์ดูค่ะ เพิ่มเติมให้นะคะ ถ้าเกิดว่าตัวเองคันตรงรอยแตกเขาแนะนำให้ใช้หลังหวีค่อยๆเกาเบาๆดูนะค่ะ

ไม่ได้โกนค่ะแม่ ผื่นขึ้นตรงน่องด้วย มันเหมือนมีหัวสิวด้วยคะผื่นขึ้นตรงท้องนี่ขึ้นตามร่องรอยแตกของท้องเลยคันมากๆ พึ่งจะขึ้นนี่เอง 🥹

เพิ่งเป็นเลยค่ะ เรา33w มีผื่นขึ้นตรงหน้าท้อง แล้วก็เป็นตรงหน้าขา ไปหาหมอได้ยาแก้คันมากินกับยาทาค่ะ ชอบคันมากๆตอนกลางคืน เผลอเกาไม่รู้ตัว

เกาจนเป็นแผลแล้วค่ะเป็นตรงน่องคันตุ่มขึ้นแบบตรงท้องเลย 🥹

เป็นเหมือนกันค่ะ เยอะกว่านี้อีก ไปหาหมอ หมอให้ยามากิน ทา แล้วก็ทาแป้งโยคีค่ะ ตอนนี้เบาเยอะแล้ว

หมอนัดจันนี้แล้วค่ะ แต่คันมากๆ ไม่เกามันก็ขึ้นอยุ่ดี 🥹 จะขอยามาทาเลย

บ้านี้แตกตั้งแต่4เดือนแรกร้อนทีไรผื่นขึ้นตลอดค่ะแม่ ทาคารามายช่วยได้ค่ะ

ของเราแบบนี้ค่ะ ของเราน่าจะเพราะครีมที่ทา เพราะหยุดทา 2 วัน ก็หายค่ะ

ของเราเพราะตัวนี้เลยค่ะ 😅

ลองใช้คาลามายดูก่อนค่าา ถ้าหนักขึ้นไม่หายลองไปหาหมอ

ทางนี้ขึ้นนมค่ะคันมากใช้แป้งโยคีทาหายเลยค่ะ

มีเหมือนกันค่ะเเต่เเค่ตุ่มเดียว 😅