11 ตอบกลับ

เป็นผื่นตั้งครรภ์ค่ะ แนะนำว่าอย่าเกานะค่ะ เพราะถ้ายิ่งเกามันยิ่งลาม ให้อาบน้ำเย็นห้ามน้ำอุ่น ถ้าคันมากๆให้หาผ้าขนหนูชุบน้ำเย็นค่อยๆเช็ดบริเวณที่คันค่ะ เพราะผื่นนี้มันไม่ชอบความเย็น และที่สำคัญอย่าทาโลชั่นหรือครีมอะไรนะคะ ปล่อยให้ผิวได้หายใจ อย่าใช้ครีมอาบน้ำที่มีส่วมผสมของน้ำหอมด้วย ถ้าจะให้ดีอาบน้ำเย็นเปล่าๆไปเลยยิ่งดี เพราะคุณแม่บ้านนี้เพิ่งหายจากผื่นที่ว่า หนึ่งอาทิตย์เต็มๆกับความคัน ทรมานสุดๆค่ะ สู้ สู้ นะคะ 😊

บ้านนี้เต็มขาเต็มแขนเลยจ้าคันมากๆ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เผลอเกา เป็นจุดดำ ไม่หายคันสักที 4 เดือนแล้ว ไม่กล้าทายา เอาก้อนน้ำแข็งมากดให้ตรงที่คันมันชา ก็พอช่วยได้ค่ะ อากาศร้อนๆนี้ยิ่งคัน

ตอนนี้แม่บ้านนี้รู้สึกคันๆบริเวณแขนและหน้าท้องมากๆๆ แต่ไม่เกาค่ะ แค่เอามือลูบๆและทาออย

เป็นค่ะเป็นตุ๋มด้านหลังนิดๆและหน้าท้องตุ๋มแดงเหมือนมดกัดมีคันแต่ก็ไม่ถึงกับว่าคันมาด

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ หาหมอบอกรูขุมขนอักเสบจากความอับชื้นค่ะ

เป็น​ค่ะ ตอนนี้ 30 สัปดาห์​แล้ว คันมากเกานี่คงเเตกลายเลย

ตอน30สัปดาห์ เราก็เปนจร้า ตอนนี้เป็นรอยแผลดำเต็มเลยค่ะ

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ เต็มหลัง เต็มหน้าอกเลยค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ คันไหมบ้านนี้คันมาก

ทาแป้งเย็นนะคะช่วยได้ค่ะ