10 ตอบกลับ

เรารู้สึกตอน 22w แบบกระตุกเบาๆ ยังไม่แน่ใจ พอ 23w เริ่มชัดเจนขึ้นค่ะ ตอนแรกก็กังวลมาก เพราะเห็นแม่ๆคนอื่น รู้สึกกันตั้งแต่ 18-19w ทำไมเราไม่เห็นรู้สึกซักทีน๊า ปรึกษาคุณหมอ เค้าบอกว่ารอได้ถึง 24w ค่ะ ไม่ผิดปกติอะไร เพราะขึ้นอยู่กับหน้าท้องของแม่แต่ละคนด้วยค่ะ ใจเย็นๆนะคะคุณแม่

แม่หน้าท้องหนาหรือบางคะ บ้านนี้ตอนท้องแรกเราก็ไม่ค่อยรู้สึกว่าลูกดิ้นค่ะ เพราะหน้าท้องหนา พอตอนนี้ท้อง3 อายุครรภ์21+6วีคน้องดิ้นเก่งมากค่ะ

21W ยังงงๆ พอ 22W ชัดมากค่ะ ใจเย็นๆ นะคะ ตอน 21W เคยกังวลอยู่ค่ะ

ของเรา21+4ค่ะ รู้สึกตอดๆนะ แต่ดิ้นเป็นเวลาแล้วนะคะ

ช้าสุด24wค่ะ ถ้ายังไม่ดิ้นควรไปพบแพทย์🥰

บ้านนี้ 20w น้องดิ้นเเรงมากจ้า ท้อง2

เหมือนหนูเลยพึ่งรู้สึกตอน21วีค

เรา21วีค ชัดเจน ดิ้นแรงมาก

เรารู้สึกได้ตอน19-20wค่ะ

เรารู้สึกได้ตอน18wค่ะ