4 ตอบกลับ

เราพึ่งเป็นมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี้เองค่ะ รีบไปหาหมอค่ะ อาจจะติดเชื้อทางเดินปัสสาวะหรือทางช่องคลอดค่ะ เราได้นอนให้ยาอยู่โรงพยาบาลเป็นอาทิตย์เลยค่ะ อันตรายนะคะบอกเลยมีสิทธิ์คลอดก่อนกำหนด รีบไปหาหมอนะคะ

ขอบคุณ

เพิ่มเติม เราตั้งครรภ์ได้ 32 วีคค่ะ เริ่มจากเป็นตกขาวก่อนเป็นหนักมาก เยอะมาก เป็นตั้งแต่ตั้งครรภ์ จนตอนนี้ก็ยังไม่หายเลยค่ะ แต่ไม่มีอาการแสบคันใดๆ เป็นตกขาวปกติ

ขอบคุณ

ถ้ามีเลือดออกถือว่าไม่ปกติจ้า มีหลายสาเหตุ ถ้าปล่อยไว้นานอาจจะไม่ดีนะคะ

ไปหาหมอค่ะ อันตราย

ขอบคุณ