9 ตอบกลับ

เป็นคนชอบดื่มน้ำอัดลมเหมือนกันคะ ดื่มทีขวดเป็นลิตรก็หมด แต่พอรู้ว่าตัวเองตั้งครรภ์ เลยต้องอดทนเปลี่ยนพฤติกรรมตัวเอง หยุดดื่มน้ำอัดลมทันที เวลาที่มีความรู้สึกอยากดื่ม มากๆ ก็จะ ดื่มน้ำเปล่าใส่น้ำแข็งแทน

ขอบคุณค่ะจะลองดู

ควรดื่มแค่น้ำสะอาดนะคะคุณแม่ถ้าทานน้ำน้อยมีผลต่อน้ำคร่ำค่ะ คุนหมอบอก ควรดื่มให้ได้1.5-2 ลิตรเป็นประจำทุกวันนะคะ น้ำอัดลม น้ำหวานต่างๆเสี่ยงต่อการเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ได้นะคะ ✌🏽✌🏽

ขอบคุณค่ะ

ดื่มน้ำน้อย เสี่ยงน้ำคร่ำน้อย ทารกขาดน้ำเสี่ยงแท้ง กินน้ำอัดลมเยอะ ลูกเสี่ยงกระดูกพรุน แม่เสีายงเบาหวานขณะตั้งครรภ์

น่ากลัวจัง มีความกังวลจะพยายามไม่ดื่ม

เราก้ไม่ค่อยกินน้ำค่ะ กินแค่เวลากินยา แต่เวลาทำอะไรเหนื่อยๆ คอจะแห้งแสบคอมากค้ะ ต้องจิบๆหน่อย

เราก็ไม่ค่อยดื่มน้ำเปล่า มื้อแรกยังเป็นน้ำอัดลมเลยคะ ตอนนี้ค่อยๆปรับตัวเองอยู่คะ

เหมือนกันเลยค่ะ แต่ตอนนี้กำลังปรับๆอยู่เหมือนกัน 😊😊

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-44819)

ระวังน้ำคร่ำน้อยค่ะ เราโดนหมอสั่งให้ดื่มน้ำเยอะๆ เพราะน้ำคร่ำน้อยค่ะ

ไม่รู้เหมือนกันค่ะ เพราะตอนคลอด น้ำคร่ำไม่ไหลเจ็บท้องคลอด เข้าห้องคลอด น้ำคร่ำก็แตกพร้อมเด็ก เป็นคนคลอดง่ายคะ

น่าจะไม่เป็นไรนะคะเพราะไม่ได้ไม่ดื่มเลยใช่ไหมล่ะคะ

นึกถึงลูกค่ะ ทำยังไงไม่ได้