10 ตอบกลับ

TapFluencer

ปรึกษาคุณหมอแล้วก็อ่านมาหลายที่ พออายุครรภ์เกิน 3 เดือน ก็ออกได้แล้วค่ะ แต่ควรออกเบากว่าปกติที่เคยออกเท่านั้นเอง ทางนี้ 10 w ขึ้น 3.5 โลค่ะ (นน.แอบเกินเกณฑ์ ไตรมาสแรกเหมือนกัน) ทุกวันนี้ก็ออกกำลังค่ะแต่แค่ 10-15 นาที ซึ่งน้อยกว่าปกติมากๆๆๆ รอให้ครบ 3 เดือนใจจะขาดละค่ะ

บ้านนี้ท้อง12วีคขึ้น2โลจ้า​ ยุที่56กก. แต่คุมอาหารน่ะเพราะเคยแท้งมา2ท้องแล้ว​ เลยต้องระวังอาหารการกินหน่อย ไม่มีอาการอ้วกหรือแพ้อะไรเลย แต่ท้องเพิ่งเริ่มออกนอนคว่ำไม่ได้แล้วปวด​

บ้านนี้กินข้าวได้ทีละ 4-5 คำแล้วเหมือนอิ่มมากอิ่มนาน + ท้องอืด ขนาดกินผลไม้ช่วย ตอนนี้ 10 W+6 D อยากหายแพ้ท้องแล้วกินได้ทุกอย่างมากๆเลยค่ะ น.น จาก 67.7 เหลือ 65 .2

เหมือนกันเลย เราก็ท้องสามเดือน นน.ขึ้นมา7แล้วค่ะ กินเยอะล้วนๆเลยค่ะ ไม่ได้คุมเหมือนตอนไม่ท้อง นน.ขึ้นพรวดเลย

บ้านนี้ 10 w ขึ้นมาแค่ 4 ขีด พึ่งหายแพ้เริ่มกินได้แล้วแต่น้ำหนักก็ไม่ขึ้น

ตัดมาที่เราสามเดือนกว่าเพิ่งขึ้น4ขีดเพราะแพ้มาก

ของบ้านนี้3เดือนน้ำหนักลดลง7โล เพราะแพ้ท้อง

12วีค2โลค่ะบ้านนี้ เบื่ออาหาร😩

บ้านนี้ 16 วีคไม่ขึ้นเลยค่ะ

สุ้ๆคะตัวเราก็เป้นคะ