11 ตอบกลับ

ก่อนนอนซัก 3 ชั่วโมง พยายามอย่าทานอาหารค่ะ เลี่ยงอาหารรสจัด ถ้าดื่มนมให้ดื่มแบบแลคโทสฟรี แบ่งอาหารเป็นมื้อเล็ก มื้อย่อย ถ้าไม่ไหวจริง ๆ กราวิสคอนช่วยได้ค่ะ พยายามนอนหมอนให้สูงหน่อยค่ะ

กราวิสคอนอีกเสียงค่ะแม่ 1ซองเอาอยู่ ทางนี้นอนไม่ได้มา 3 วัน เป็นห่วงสุขภาพทั้งตัวเล็กและอิแม่เอง เลยจัดกราวิสคอนไป 1 ซอง ตอนนี้ใกล้คลอดแล้วไม่กลับมาเป็นอีกเลยค่ะแม่

ทางนี้ก็เป็นกรดไหลย้อนหนักมากๆตั้งแต่ก่อนตั้งครรภ์แล้วค่ะ รักษาไม่หายสักทีจนตั้งครรภ์หนักกกว่าเดิมเลย กาวิสคอนเอาอยู่ค่ะ

เราเป็นช่วงไตรมาสแรก เป็นแก้ไม่หาย แต่ไม่ได้ทานยาอะไรนะ กินน้ำ กินนม นอนดมยาดม นอนหมอนสูง แล้วเผลอหลับไป

บ้านนี้ก็เป็นค่ะช่วงนี้9เดือนแล้วรอวันปวดท้องคลอดนอนไม่ได้ปวดหลังกรดไหลย้อนอย่างว่าทรมานมากค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะเหมือนมีอะไรติดที่คอและหน้าตรงกลางบางทีก็ซ้ายบางทีก็ข้างขวาทะลุไปถึงหลัง

กินกาวิสคอน สีเขียวได้นะคะ ออกฤทธิ์ทันทีค่ะ คุณหมออนุญาตให้ทานได้ค่ะ

นอนหมอนสูง ตะแคงแถบซ้าย ชงพวกยาหอมยาลมกินก็บรรเทาได้ค่ะ

Super Mum

แบ่งทานอาหารเป็นมื้อเล็กๆ ทาน กาวิสคอนสีชมพู ได้ค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แบบทรมานมาก