14 ตอบกลับ

ลูกบ้านก็เป็นค่ะ เกือบ2อาทิตย์ถึงหายดี แม่บ้านนี้ไม่ให้ลูกใส่แพมเพิส เพราะมันเกิดจากการอับชื้นเวลาฉี่ก็ต้องหมั่นพาไปล้างน้ำให้สะอาด งดใส่แพมเพิสซักอาทิตย์ อาบน้ำเสร็จซับให้แห้งทาบีแพนเทน แม่บ้านนี้ทาแป้งศรีจันทร์ของเด็กช่วยบดผดผื่นได้ น้องจะไม่ค่อยคัน มีเกาบ้างแต่ไม่บ่อย ที่สำคัญคืออย่าปล่อยให้อับชื้นค่ะ

ใส่นอนตอนกลางคืนนะค่ะ

น่าจะอับชื้นค่ะ หรือไม่ก็แพ้แพมเพิร์ส หมั่นเปลี่ยนบ่อยๆค่ะ ทำความสะอาดดีดี ซับให้แห้ง บ้านนี้ใช้ครีมศรีจันทร์เบบี้ทาให้ทุกครั้งที่เปลี่ยนแพมเพิร์สค่ะ

แม่แหวกดูในจิ๋มน้องด้วยนะค่ะ อาจจะสกปก เด็กผู้หญิงส่วนมากจะเป็นค่ะ ในจิ๋มน้องจะมี มูกขาวๆ ที่ติดมาตอนอยู่ในท้องคุณแม่ต้องเช็ดให้สะอาด ค่ะ

ลูกเราก็เเพ้แพมเพีสตั้งแต่เปลี่ยนใข้แบบนี้ก็ไม่เปันอิกเลย.วีที่รักสาให้คุนแม่ทาวาสลีนทุกคั้งเวลาเปลี่ยนผ้าอ้อมลูกจะดีขี้เอง

แม่ลองใช้บีเพนเทน​ ทาดูไหมคะ​ บ้านนี้ทาตลอด​ น้องเคยไม่มีรอยแดง​เวลาใส่เพิส เลยค่ะ​

VIP Member

แพ้แพมเพิสไหมคะ มันอับชื้น ไม่ได้เช็ดให้แห้งสนิทตอนเปลี่ยนเพิสด้วยไหมคะ

แพ้แพมเพิสค่ะแม่ แม่ล้างปิ๊น้องให้สะอาดแล้วซับให้แห้ง ทาบีแพนเธนค่ะ

VIP Member

เเม่ลองเปลี่ยนจากเเพมเพิร์ส เปนแบบนี้ดูนะคะ

แพ้เเพมเพิสหรือเปล่าค่ะ ไม่หายไปหาหมอนะ

Super Mum

เวลาน้องอึ/ฉี่ ได้ล้างน้ำทุกครั้งไหมคะ