บางทีก็น่าเบื่อนะ

เบื่อกันบ้างมั้ยคะแม่ คำถามเดิมๆวนๆซ้ำๆ ... ท้องแบบนี้ผู้หญิงหรือผู้ชายคะ ... ขึ้นสองขีดจางๆ ท้องมั้ยคะ ... ท้องเล็กแบบนี้ ลูกจะตัวเล็กมั้ยคะ ... ท้องแล้วกินเบียร์ล้างไขได้มั้ยคะ ฯลฯ บลาๆๆๆๆ บางครั้งความจะเป็นแม่ ควรที่จะศึกษาข้อมูลรอบด้านให้มากกว่านี้ซักนิดอ่ะค่ะ ยิ่งตอนนี้สื่อออนไลน์ กูเกิ้ลเอย หาข้อมูลกันได้มากมาย บางอย่างไม่ควรมาตั้งเป็นกระทู้ถามด้วยซ้ำ หรือบางคำถาม ควรรีบไปพบหมอให้เร็วที่สุดด้วยซ้ำ แอพนี้มีประโยชน์มากนะคะตามความคิดเห็นส่วนตัว จะเข้ามาก็เพื่อมาติดตามดูพัฒนาการของลูกค่ะ และบทความต่างๆที่น่าสนใจ บอกตามตรงนะคะ กระทู้หลายๆอัน ไม่อ่านเลย อ่านแล้วพามึน ขอโทษสำหรับแม่ๆที่เห็นต่างค่ะ แค่อยากระบายสิ่งที่อัดอั้นนิดนึงเท่านั้นเอง ขอบคุณนะคะ 😉

5 ตอบกลับ

แอพมีประโยชน์จริง ๆ ค่ะ เราท้องแรกรู้อะไรหลาย ๆ อย่างจากแอพเยอะเลย บางคำถามก็มีแม่ถามตอบไปเยอะแล้ว ไถ ๆ ดูก็เจอค่ะ

ถามซ้ำๆจริงๆค่ะ 555 อยากบอกว่า..ด้านบนสุดของแอปในหน้าแรก มีแถบค้นหา อยากรู้อะไร พิมพ์เลยค่ะ คำถามเดิมๆ คนตอบเพียบ

จริงค่ะ เราก็ท้องแรกนะคะ สงสัยอะไรก็พยายามถามหมอหรือไม่ก็เสริทหาในกูเกิ้ลเอา

+1 ค่ะ อีก 1 เสียง บางทีก็ถามแบบโง่ๆ ขออนุญาติใช้คำนี้นะคะ เช่นตรวจขึ้น 2 ขีด

จริงค่ะบ้านนี้ท้องแรกแต่พยายามศึกษาทุกอย่าง