3 ตอบกลับ

VIP Member

เราเบิกสามี อยากมีลูกก็จ่ายด้วย 555 พอดีออฟฟิตเราเบิกค่าคลอดอะไรไม่ได้เลยค่ะ หาหมอ ฝากครรภ์ใดๆ คือบริษัทเขาไม่ถือว่าเป็นอาการป่วย เลยไม่ครอบคลุม แต่บริษัททำประกันสังคมให้ เราเลยเบิกค่าฝากครรภ์และค่าคลอดกับประกันสังคมของเราเองค่า

อ่อค่ะ ขอบคุณค่ะ

TapFluencer

ตอนนี้คุณแม่ใช้สิทธิ์รักษาแบบไหนคะ ถ้าสามีมีประกันสังคมใช้สิทธิ์เบิกของสามีได้ค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ 🙏🏻💗 ค่าสงเคราะห์ไม่เป็นไรค่ะ อยากได้แค่ค่าคลอดเพราะต้องจ่ายทีเดียวเยอะเลย

สิทธิ์ข้าราชการค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าได้เต็มจำนวนมั้ย

ไม่ได้เป็นข้าราชการด้วยค่ะ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ