7 ตอบกลับ

ถ้าบวมแล้วความดันสูงด้วย รีบไปหาหมอเลยค่ะ เรา30w 2 ยังไม่มีอาการเท้าบวมค่ะ แต่ไม่อึดเหมือนเดิมแล้ว ต้องคอยวัดความดันที่บ้านทุกวัน เพราะพี่ก็บวมแล้วไม่ไปหาหมอ สรุปครรภ์เป็นพิษค่ะ

ของเราเริ่มบวมบวกกับปวดตอน28-29wบวกกับปวดหลังเดินก็เจ็บนั่งก็เจ็บมาบวกกับขาเท้าบวมปวดอีกตอนนี้30wแล้วก็ยังมีบวมอยู่แต่ไม่ปวดแล้วบวมทั้งมือบวมทั้งเท้าเลยค่ะ

Super Mum

แม่ลองกดที่เท้าดูนะคะ ถ้ากดแล้วบุ๋มแบบไม่คืนรูปให้รีบไปหาหมอนะคะ เสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ

เอานิ้วกดแล้วคืนตัวไม่เป็นไรค่ะ แต่ถ้าบุ๋มยุบต้องไปหาหมอค่ะ

เราก็30w ค่ะ ปกติดี ไม่บวมค่ะ แม่ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ

นอนยกขาสูงค่ะ เท้าบวมเสี่ยงครรภ์เป็นพิษ

Super Mum

✌️✌️