2 ตอบกลับ

บ้านนี้เอามือแตะพุงละถามเค้าว่า หนูหลับเหรอลูก เพราะเค้านิ่งนานมาก แป่บนึงก็กระทุ้งมา1ที เลยบอกเค้าว่า แม่จะขอเซลฟี่ด้วย จากนั้นดิ้นใหญ่เลยค่า ถ่ายเสร็จนิ่งต่อ😆😆😆ไตรมาส3เหมือนกัน มีอะไรประหลาดใจเยอะแยะเลย รอวันเจอหน้าเค้าค่ะ😍 ที่บ้านนี้คุณพ่อเค้าไม่ค่อยสัมผัสลูกเค้าบอกกลัว 😂แม่นี่จับทุกวัน

5555บ้านนี้กว่าจะมาได้รอนานค่ะ ปล่อย2ท้องก็ดันท้องลม เลิกคิดเรื่องลูกไปแล้วถาวร จู่ๆก็มาแบบประหลาดใจ 😁 ส่วนงานมโนแม่มีตลอดเวลา😆😆😆

บ้านนี้ก็เป็นแบบนี้จ้า ยิ่งเวลาคุยด้วยแล้วเขาดิ้นสู้มือทำให้รู้สึกว่าเขาเข้าใจเขารับรู้ในสิ่งที่เราบอก❤️❤️❤️

เมื่อลูกตอบโต้ เป็นอะไรที่อัศจรรย์ใจดีนะคะ เหมือนบางทีเราไม่รู้ว่าเขาหลับหรือตื่น อยากจะคุยกับเขาก็กลัวรบกวนเวลานอน ก็จะใช้มือเตะเบาๆที่ท้อง ถ้าเขากระทุ้งมือแม่จะรับรู้ว่าเขาตื่น ถ้าเขาไม่ตอบสนองแม่ก็จะสมมติฐานว่าเขาหลับอยู่ จะไม่ชวนคุยหรือเปิดเพลงให้ฟังอะคะ ... ทำให้เราคลายความกังวลว่าเราจะไปรบกวนลูกน้อยในครรภ์มากไปหรือเปล่า