6 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นคะ ช่วง เดือนแรกใช้วิธีล้างจมูกให้น้องคะ ใช้น้ำเกลือขวดเล็กหยอดจมูกน้องข้างละ 5 หยด แล้วใช้คัตเติลบัทชุบน้ำเกลือเช็ดรูจมูกลูกอีกทีคะ ทำวันละ 3 ครั้ง ทุกวันนี้ยังทำให้น้องอยู่คะ ก่อนทำให้น้องได้สอบถามพี่พยาบาลแล้วคะ คุณแม่ลองดูวิธีในยูทูปอีกทีนะคะ

ลูกบ้านนี้ก็เป็นค่ะ แม่ถามหมอแล้ว หมอบอกเป็นเรื่องปกติของเด็กแรกเกิด เพราะเหมือนระบบการหายใจยังไม่แข็งแรงเต็มที่ น้องกำลังปรับตัวค่ะ แต่เพื่อความสบายใจแม่พาน้องไปหาหมอดูก็ได้ค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ คอยเช็ดรูจมูกลูกและเอาวิกทาทีคอเสื้อค่ะพอช่วยใด้บ้างไปอานามัยหมอแนะนำให้ซื้อวิกมาทาคอเสื้อน้องแต่อย่าให้โดนผิวน้องเด็ดขาดค่ะถ้าให้ดีปรึกษาหมออีกทีก็ดีค่ะ

บอกยากค่ะแม่ เพราะเราไม่ได้ยินเสียงที่แม่ได้ยิน เลยไม่รู้ว่าน่ากังวลไหม จะให้ชัวร์ที่สุดต้องปรึกษาคุณหมอนะคะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ

หาหมอดีกว่าค่ะ