15 ตอบกลับ

NBคะแม่ แต่ถ้าน้องตัวใหญ่ก็S ไปเลยคะ แต่ตอนออกมาใหม่ๆ ซื้อNBมาใช้ก่อนนะคะแต่อย่าตุ่นไว้เยอะเผื่อน้องคลอดออกมาตัวใหญ่ เหมือนแม่บ้านนี้ตุนไซร้NB มา4 ห่อ สรุปลูกออกมา 3999 กรัมใส่ได้แค่1อาทิตย์ต้องเปลี่ยนมาซื้อ ไซร้S

VIP Member

Nb ของMamyPoko แพมเพิสจะเว้าเว้นช่วงสะดือน้องค่ะ ช่วงที่สายสะดือยังไม่หลุด ได้ใช้แปบเดียวค่ะ ไม่เกิน 3 อาทิตย์ก็ต้องเปลี่ยนเป็นไซร้ S ละ เลือกเปลี่ยนไซร้ตามช่วงน้ำหนักของน้องค่ะ

นิวบอร์นค่ะ ไม่ต้องซื้อเยอะนะคะ แพคใหญ่แพคนึงก่อนค่ะ เดี๋ยวเดือนนึงหรือสะดือหลุด หรือน้องตัวใหญ่ไวก็เปลี่ยนไซสเอสแล้ว

แพมเพิสสำหลับเดกแรกเกิดจ้า ห่อสีครีมเวลาแม่ไปซื้อแม่อ่านดูนะคะเค้าจะเขียนไว่าว่า แรกเกิดหน้าห่อคะ

NB หรือ S ก็ได้ค่ะต้องดูน้ำหนักลูกเรา...ท้องแรกลูกหนัก 4,000 ใช้ S เลยส่วนท้อง 2 หนัก 3,000 ใช้NB อยู่ 1 เดือน

NB ค่ะสำหรับเด็กแรกเกิด เค้าเคยทํางานที่ร้านซุปเปอร์

ถ้าหลวมก็ผ้าอ้อมใช้ได้ค่ะ

บ้านนี้ไซร์ S ทั้ง 2 คน คนแรกหนัก 3890 คนที่ 2 หนัก 3480 ค่ะ

ใช้เป็นนิวบอร์นจะมีเว้าช่วงสะดือค่ะแม่

NB ค่ะ ได้ซักเดือนก็เปลี่ยนเป็น S ค่ะ

รุ่น NB นิวบอร์น ค่ะ