23 ตอบกลับ

ห้ามดัดขาลูกนะคะ​ คิดแต่ว่าลูกขาไม่ตรงไปดัดขาลูก​ พอถึงเวลาเข้ารูปจริงๆนี่ล่ะไม่ตรงแน่นอน​ ปสก​ ตรงค่ะ​ มีลูก​คนโตตอนอายุน้อยอะไรๆก็เชื่อคนแก่​ ดัดขา​ โกนผม​ บลาๆ​ ปัจจุบัน​น้องเดินเท้าแบะเป็นเป็ดเลย​ สงสาร​ลูกมาก

กลับมาอ่านเมนต์ด้วยนะคะ ❌ห้ามดัดนะคะ จะดัดทำไม?? ขาที่โก่งของทารกเกิดมาจากการขดตัวอยู่ในถุงตั้งครรภ์​พอโตขึ้นจะหายไปเอง ✔️ขาโก่งในเด็กโตเกิดจากกรรมพันธุ์​ถึงจะดัดยังไงก็โก่งอยู่ดีค่ะ

น้องเพิ่งจะ 2 เดือนยังไม่ตรงหรอกค่ะ เด็กขาโก่งเรื่องปกติค่ะ ขาโก่งไม่โก่งอยู่ที่กรรมพันธุ์นะคะ ไม่ต้องดัดค่ะ น้องเจ็บป่าวๆ เป็นความเชื่อผิดๆ

ทำไมต้องดัดคะแม่ หมอไม่เเนะนำให้ดัดนะคะ อันตรายมากค่ะ ขาจะผิดรูป เด็กทารกขาโก่งเป็นเรื่องปกติค่ะ พอโตขึ้นขาจะค่อยๆตรงเองค่ะ

อย่าดัดนะคะ !! ทารกจะมีขาโค้งตามธรรมชาติค่ะ เนื่องจากท่าบังคับในครรภ์ค่ะ โตขึ้นจะหายไปเองค่ะ !!

แม่ไม่เชื่อที่เขาเตือนกันก็เอาเถอะจ้ะ เด็กยังงอขาในท้องมาได้ตั้ง 9 เดือนเลย เดี๋ยวโตก็หายเอง

ไม่ควรดัดค่ะ บ้านนี้ไม่เคยดัดเลยใครจะว่ายังไงฟังค่ะเเต่ไม่ทำตาม ส่วนตัวเชื่อหมอค่ะ

อย่าหาทำค่ะ ลำบากหมอกระดูกต้องมารักษาเด็กขาผิดรูปเพราะความเชื่อผิดๆของพ่อแม่

อย่าดัดนะคะ เดี๋ยวกระดูกเคลื่อน เด็กโต3-5ขวบขาจะค่อยๆเหยียดตรงเองค่ะ

ดัดทำไมคะอยากให้ลูกพิการหรอ โตไปขาเค้าจะตรงเองคะ ไม่จำเป็นต้องดัด