2 ตอบกลับ

แชร์ประสบการณ์ค่ะ ลูกเรากลับมาตัวเหลืองตอน 1 เดือน 20วัน ดูจากตาและเหงือกเหลือง จึงพาไปหาหมอเจาะเลือดมีภาวะค่าไทรอยด์ผิดปกติ แล้วซีดเลือดจาง คุณหมอให้ยาบำรุงเลือดมากินอย่างเดียว แล้วให้กลับบ้านแล้วนัดดูอาการต่อเนื่องทุก 2 อาทิตย์ค่ะ ตอนนี้ 6 เดือนแล้วค่ะ หายเป็นปกติค่ะ

น้องได้กินนมผง ผสมด้วยไหมคะ

Super Mum

ไม่แน่ใจว่าน้องได้ไปหาหมอ หลังคลอด 7 วันรึยังคะ ภาวะตัวเหลือง ต้องเข้าตู้ส่องไฟนะค่ะ

ส่องไฟ 2 ครั้งแล้วค่ะ แต่ยังเหลืองอยู่ คุณหมอบอกว่า อายุลูกอยู่ในเกณที่รับได้ ก็เลยให้กลับบ้านค่ะ แต่ตาน้องยังเหลือง แม่เลยกังวลค่ะ