9 ตอบกลับ

ยังใช้ไม่ได้ค่ะ บ้านนี้ลูก8m22d ยังใช้ของเด็กอยู่เลย กลัวลูกแพ้ถึงจะแพงก็ใช้คะ ใช้น้อยๆก็ได้แม่ไม่ต้องเท้ยอะพอประมาณเราใช้ดีนี่สีชมพูใส่นิดเดียวหอมติดเสื้อผ้าลูกคะ

ตอนแรกเกินก็ใช้ของ ดีนี่เหมือนกันค่ะ 8เดือนนึกว่าใช่ได้แล้ว ไม่ใช่แล้วก็ได้ กลัวลูกแพ้เหมือนกัน ค่ะ😊😊ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ😊😊💓

ที่บ้านน้อง 3 ขวบกว่ายังใช้น้ำยาซักผ้าเด็กอยู่เลยค่ะแม่ น้อง 8 เดือนน่าจะยังเล็กไปสำหรับผงซักฟอกนะคะ ผิวน้องยังบอบบางอยู่เลย กลัวแพ้ ระคายเคืองค่ะ

เราเลี้ยงเอง เลี้ยงในแบบของเรา😊😊

ลูกเรา4ขวบใช้ซักผ้าเด็กอยู่เลยค่ะ กดเครื่องโหมดซักผ้าสกปรก เครื่องจะทำการซักและแช่น้ำยาซักใว้ และอบแห้งด้วยความร้อน

อ๋อ ค่ะ ขอบคุณค่ะ😊😊

บ้านนี้บางครั้งใช้ผงซักฟอกผู้ใหญ่เพราะใช้ของเด็กคราบอ้วกซักยากมาก แต่ต้องล้างด้วยน้ำสะอาดหลายรอบนะคะคุณแม่

ใช่ค่ะ 😊ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ💓💓

ผงซักฟอกมันแรงนะคะแม่ น้องจะแพ้เอาได้ค่ะ บ้านนี้คนโต5ขวบแล้วยังใช้น้ำยาซักผ้าของดีนี่อยู่เลยค่ะ

ค่ะ😊ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ💓💓

ลูกชาย6 ขวบยังใช้น้ำยาซักผ้า้ด็กอยุ่เลย คุณพ่อกลัวลูกชายแพ้โน่นนี่นั่น

ค่ะ 😊ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ💓💓

VIP Member

ไม่ควรค่ะ เพราะน้องอาจจะแพ้ได้แล้วน้องก็อาจจะระคายเคืองนะคะ

ค่ะ😊ขอบคุณสำหรับคำตอบนะค่ะ คุณแม่ 💓💓

เราเลิกใช้น้ำยาซักผ้าเด็กเด็กน้อง3ขวบค่ะ

😮😮ค่ะ นี้8เดือนเอง พี่ตั้ง3ปี😊😊

VIP Member

ยังค่ะ รอก่อน