11 ตอบกลับ

ถ้าสวนน้องก็จะชิน จะรอให้เราสวนอย่างเดียวค่ะเเม่ ลองปั่นจักรยานกลางอากาศดูนะคะสัก5-10 นาที หรือลองดูวิธีนวดท้องให้น้องอึง่ายๆในยูทูปก็ได้ค่ะเเม่ ไม่อยากให้สวนก้นน้องบ่อย เเม่สังเกตอาการน้องนะคะถ้าน้องไม่งอเเง เวลาอึไม่เบ่งจนหน้าเเดง อึมาสีปกติ ก็โอเครเเล้วคะ😊ส่วนลูกหนูกินนมไฮคิวช่วงวัยที่1อึวัน1-2รอบ อึทุกวัน เเล้วเเต่เด็กด้วยมั้งคะเเม่ สู้ๆนะคะ😊😊

ขอบคุณค่ะ

จากประสบการณ์นะคะ น้องน่าจะทานนมไม่ถูก แนะนำดูแลค ของดูเม็กซ์ค่ะ ได้ให้น้องทานน้ำบ้างรึป่าวคะ ต้องให้ทานด้วยนะคะ เหมือนผู้ใหญ่ถ้าไม่ดื่น้ำร่างกายก้อทำงานไม่ดีนะคะ

6เดือนแรกทานแค่นมไม่ใช่หรอคะ ทำไมถึงแนะนำให้ทานน้ำคะ?

เวลาชง ใส่น้ำก่อนค่อยตักนมใส่ทีหลัง ใส่น้ำเยอะขึ้นมานิดนึง ลองดูค่ะ ถ้ายังถ่ายยากอยู่เปลี่ยนนมค่ะ

ตอนคลอดแรกๆไม่มีน้ำนมก็ให้ลูกกินs26 แต่น้องถ่ายไม่ออกก็เลยเปลี่ยนเป็นhi-q เวลาเบ่งทีหน้าดำหน้าแดง😂

เปลี่ยนนมไหมคะแม่ ลูกแม่บ้านนี้1เดือน26วันถ่ายทุกวันเลยค่ะ น้องทานนมหมี น้ำหนักดีด้วยค่ะ

อย่าหาเอาน้ำให้ลูกทานนะคะ ลูกเป็นอะไรขึ้นมาคนแนะนำไม่ได้ออกค่ารักษา ฝากไว้ให้คิดค่ะ

แม่ลองเปลี่ยนนมดูนะค่ะ บ้านนี้กินเอนฟาแลค สมาร์ท น้องถ่ายทุกวันค่ะ

+1กินเอนฟาแลค สมาร์ท ถ่ายดีมาก วันหนึ่ง2-3รอบ

น้องท้องอืดไหมคะ ถ้าน้องไม่ถ่ายเลย แนะนมให้เปลี่ยนยี่ห้อนมนะคะ

เปลี่ยนนมดูค่ะแม่ ซื้อกล่องเล็กมาลองดูก่อน

ลองเปลี่ยนนมสำหรับเด็กถ่ายยากค่ะ