7 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่มีเลือดล้างหน้าเด็กในทางการแพท รู้ว่าท้องควรพบหมอโดยด่วนถ้ามีเลือดออก ส่วนมากจะเป็นแท้งคุกคาม หรือ เป็นเพราะการฝังตัวของมดลูกทำให้เกิดเลือดออกค่ะ แต่ถ้าปจดมานิดเดียวไม่ใช่เพราะว่าจะท้องเสมอไปเพราะบางทีเราอาจจะมีเรื่องเครียดหรือกังวนคิดมากทำให้รอบเดือนมานิดเดียว

ขอถามค้าา​ แล้วอาการเวียนหัว​ ปวดท้อง​ ท้อง​ใหญ่​กว่า​ปกติ​ ง่วงนอนตลอด​เวลา​ เหนื่อย​ง่าย​ รู้​สึก​เพลียๆ​ สาเหต อะไรค้ะ

ถ้าตรวจขึ้นขีดเดียวก็ไม่ท้องนะคะ หรือถ้าไม่แน่ใจก็ไปตรวจเลือดที่โรงพยาบาลเอาความชัวร์ดีกว่านะคะ

VIP Member

ถ้าให้ชัวร์เจาะเลือดดูค่า​ hcg​ ก็ได้ค่ะแม่

VIP Member

น่าจะไม่ใช่เลือดล้างหน้าเด้กก็ได้คะ

จ้าา

ไปหาหมอค่ะถามหมอชัวร์กว่า

VIP Member

อาจจะไม่ท้องหรอกค่ะ

ค้ะ

VIP Member

ทางการแพทย์​ไม่มีนะคะ เลือดล้างหน้าเด็ก มีแต่ภาวะแท้งคุกคาม ตรวจเลือดค่ะชัวส์สุด