13 ตอบกลับ

เรื่องไข้ขึ้นเป็นปกตินะคะ​ หมอจะให้ยาลดไข้สำหรับเด็กมาทานทุก6ชม.ค่ะ​ แล้วก็เช็คตัวน้องบ่อยๆ​ แต่เรื่องกระหม่อมปูดไม่ทราบค่ะ

ถ้ามีไข้สูง ปกติจะอาบน้ำให้น้อง จะไม่เช็คตัวให้น้องนะคะ เพราะบางครั้งเราไม่ทราบวิธีการเช็ตตัวให้ลูกหายตัวร้อน

ถ้าน้องตัวร้อนมากๆกระหม่อมอาจจะนูนขึ้นมาได้ค่ะ(ลูกชายเคยเปนเหมือนกันค่ะ)แต่ไปหาหมอเพท่อความสบายใจก้ดีคะ

VIP Member

ไปฉีดที่อนามัยใกล้บ้าน ลูกก็เป็นไข้ เป็นเรื่องปกติค่ะ. แต่ถ้าไม่ต้องการให้เป็นไข้ แนะนำไปที่คลินิกค่ะ.

เป็นการแพ้วัคซีนน่อยๆค่ะกินยาทุก4-6ซม.ค่ะเช็ดบ่อยๆเพื่อให้ความร้อนในตัวลูกลดลงค่ะ

ช่วยกันเสียสละเวลาสักน้อยนิดมาบอกเพื่อเอาบุญเถอะนะคะตอนนี้แม่ทุกใจมากๆเลยค่ะ

เพื่อความสบายใจไปพบแพทย์ดีกว่านะคะคุณแม่

เช็ดตัวน้องบ่อยๆ นะคะ บ้านนี้เป็นไข้อยู่ 2 วันกว่าเลยค่ะ

ไปคลินิกค่ะ ยังไงก็ต้องพาไปหาหมอเพราะน้องยังเล็ก

รบกวนขอความกรุณาช่วยแนะนำแนะแม่ด้วยนะคะ🙏😭

Super Mum

แนะนำพาน้องไปหาหมอดีกว่าค่ะ