3 ตอบกลับ

38+4วีค 1-2 วันมานี้ เหมือนมีอาการท้องเสียเหมือนกันค่ะ แต่อาการท้องปั้นเป็นบางครั้ง พอนอนก็หาย และปวดหลังร้าวลงมดลูก เป็นแบบนี้มาเป็นเดือนแล้วค่ะ แต่แปลกใจที่1-2วันมานี้ ท้องเสีย ทั้งที่เราก็ไม่ได้กินอะไรที่น่าจะทำให้ท้องเสีย

Super Mum

ถ้าปวดเป็นพักๆ เปลี่ยนท่าแล้วหาย จะแค่เจ็บเตือนค่ะ แต่ถ้าปวดแล้วปวดหนักขึ้น จนทนไม่ไหว อันนี้จะคลอดแล้วค่ะ ไปรพ. ทันที

เพิ่มเติมจร๊ะแม่เข้าห้องน้ำสองรอบออกแบบนี้2รอบเลยค่ะใช่มูกเลือดไหมค่ะ