เจ็บหน่วงเหมือน ปจด.ปกติไหม

เจ็บหน่วงเหมือนเป็น ปจด.ปกติไหมคะ ปวดนานประมาน5-10นาที ปวดพอทนได้ ท้องแรก 31 สัปดาห์แล้วค่ะ แอบกังวล ตอนกลางคืนเวลาเราหลับ รู้สึกตัวขึ้นมาอีกที ท้องแข็งเป็นอะไรไหมคะ เพราะเราไม่รู้ตัว ว่าท้องมันแข็งนานกี่นาที และแข็งบ่อยไหม ในเวลานอน หรือเป็นเพราะเราปวดฉี่ พอรู้สึกตัวเราก็ลุกไปฉี่ และมานอนอีก วนเวียนไปแบบเดิม และหายใจลำบาก เจ็บซี่โครงทั้งซ้ายขวา ใต้ราวนม และท้องแข็ง ใช่ท้องแบบกินอิ่มแน่นๆหรือป่าวคะ หรือเป็นแบบไหน เราควรเข้าใจคำว่าท้องแข็งเป็นอย่างไรคะ เราเข้าใจว่าท้องแข็ง เหมือนเรากินอิ่มใหม่ๆ ใช่หรือป่าวคะ.. #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ท้องแรกคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

1 ตอบกลับ

TapFluencer

ท้องแข็งคือแข็งทั้งท้องแบบตึงกดไม่ลงค่ะ