9 ตอบกลับ

ไม่ต้องตกใจนะคะ เราก็โดนเหมือนกันค่ะ ตอน38w4d ทีแรกก็ตกใจ มีเลือดออกเหมือนกันค่ะ ของเราหลังจากกระตุ้นปากมดลูก 10 ชั่วโมง เจ็บท้องคลอดเลยค่ะ คุณแม่เตรียมตัว ดูอาการไว้นะคะ ถ้าเจ็บท้องเจ็บๆแล้วหาย ทุก5 นาที ใช่เลยค่ะ ตอนนี้เราคลอดน้องได้ 20 วันแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ🥰

เพิ่งโดนไปเลยค่ะตอนเช้ามีเลือดไหลออกเปลี่ยนกางเกงในแล้วรอบนึงรอบ 2 ก็ยังไหลอยู่อาการแบบนี้ปกติไหมคะแต่ตอนนี้หยุดแล้ว

ปกติค่ะ แม่ก็เป็น

ถ้ามีเลือดไหลต้องไปหาหมอไหม พอดีโดนหมอตรวจปากมดลูกเมื่อวานคะ แต่เลือดที่ออกเป็นสีน้ำตาล

ใช่ค่ะ

เมื่อวาน​หมอ​นัดกระตุ้นแต่หมอบอกมดลูก​อยู่​สูงเลยกวาดไม่ถึง​แม่เลยไม่โดน38w+1

😉😉

ทำไมถึงได้กวาดมดลูกเหรอคะเรารอได้จนถึง40w ไม่ใช่เหรอคะ กลัวคะ

อยากทราบว่าหลังกระตุ้นปากมดลูกจะมีอาการอะไรบ้างคะ

มีเลือดออก และปากมดลูกค่อยๆบางลงค่ะ

ขอถามได้ไหมคะเค้าใช้อะไรกระตุ้นคะแล้ววิธีทำอย่างไร

ใช้นิ้วกวาดไปรอบๆปากมดลูกเลยค่ะ แสบๆแล้วเลือดก็ไหลค่ะ

ปกติถ้าอายุครรภ์ได้38ขึ้นไปหมจะกะตุ้นให้หรอคะ

ไม่แน่ใจที่อื่นเป็นมั้ย แต่ที่แม่ฝากครรภ์ 38 +โดนกระตุ้นทุกคนค่ะ

แบบนี้ เป็นอะไรไมคะ ไม่ได้กระตุ้นคะ 39 w 3 Day

แตกเรียบร้อยแล้วค่ะแม่ๆ 🥰🥰