7 ตอบกลับ

1เดือนแรกมากระปิดกระปอยค่ะ มาแทบทุกวัน เดือน 2เริ่มไม่มีแล้วค่ะ ตอนแรกกะว่าจะถอดใจแล้ว กับราย3เดือน ตอนนี้เริ่มไม่มีเลือดมา เลยคิดว่า ครบกำหนดจะไปฉีดต่อ

บ้านนี้เปนค่ะอาทิตเเรกมาเยอะพอแต่อาทิตต่อมาก้มากะปิกกะปอยแต่มานานมากมาบางวันบางวันก้ม่มาจนตอนนี้จะ2เดือนแร่วยังม่หายเรย

เป็นค่ะ เป็นทุกวันจริงๆ ส่วนมากจะกระปริบกระปรอย หงุดหงิดมากค่ะ ใส่ผ้าอนามัยทั้งเดือนจนง่ามขาเป็นแผล🥲

ใช่ค่ะหงุดหงิดมาก ตอนนีแม่หายยังค่ะ

ขอสอบถามนะคะแม่ หลังคลอดนานมั้ยคะถึงฉีดได้ หรือว่าไปฉีดได้เลย ตอนนี้คลอดน้องได้10วันแล้วค่ะ

ขอเขาตรวจหลังคลอด45วันค่ะ แล้วหมอก็ถามว่าจะคุมกำเนิดแบบไหน ค่ะ

เป็นค่ะ มาทุกวันจะเป็นเดือนแล้วมามากจนตอนนี้เริ่มมาน้อยกระปริบกระปรอยแล้วค่ะ

ตอนนี้ยังเลยค่ะ

บ้านนี้เลยค่ะ มาเยอะเกือบเดือน จนกังวลว่าจะเป็นอะไรไหม แต่ตอนนี้หายแล้วค่ะ

บ้านนี้ไม่มาคะ