18 ตอบกลับ

เราเจ็บทั้ง2ข้างเลย​ จี๊ดๆเหมือนกระดูกซี่โครงฉีกเลย​ ยิ่งเวลาลูกดิ้นนะเจ็บมาก​ นอนตะแคงก็เจ็บ​ บางวันเจ็บไปถึงกระดูกซี่โครงด้านหลังเลยค่ะ​ นอนไม่ได้เลยจนต้องเอากระเป๋าน้ำร้อนประคบเลย

ของเราเป็นซ้ายค่ะ ลุกจากเตียงทีแทบกรี๊ด เลี้ย วรถทีนึงทรมานสุดๆ ต้องกดไว้ค่ะ เป็นมา 2 อาทิตย์ละ วันนี้ไม่ไหวใช้กระเป๋าน้ำร้อนประคบดู เหมือนจะดีขึ้นมานิด แม่ลองดูค่ะ

บ้านนี้เป็นข้างขวาเหมือนกันคลอดน้องแล้วก็ยังไม่หายแต่นานๆเป็นถ้าหลับเผบอไปนอนกดตรงทีาเจ็บนะรู้สึกตัวขึ้นมาเจ็บแบบไม่มีคำบรรยายเลยไม่รู้ว่ามันเจ็บเพราะอะไร

เป็นค่ะ​ วันนี้มีนัดพบคุณหมอ​ เลยบอกคุณหมอ​ไป​ คุณหมอบอกว่าลูกถีบค่ะ​ เท้าลูกอยู่ตรงนี้พอดีเลย​ ซาวน์ดูใช่เท้าลูกจริงๆค่ะ​

เคยเป็นเหมือนกันช่วง7-8เดือน ตอนนี้หายแล้วค่ะ เกิดจากท้องขยายใหญ่ขึ้นทำให้ไปเบียดซี่โครงค่ะ

เป็นค่ะเวลานอนตะแคงจะเจ็บมากเลย จนบางทีต้องนอนหงายถึงจะเจ็ยน้อยลงจ้า

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ​ นอนตะแคงแล้วเจ็บมาก

เป็นค่ะข้างซ้ายเป็นช่วง7-8เดือนค่ะพอจะเข้าเดือน9ไม่ค่อยเป็นแล้วค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันคะ นึกว่าเปนอยู่คนเดียว เเต่ของเราเป็นข้างซ้าย

เราก็ไม่รู้คะว่าอันตรายไหม ใจเราคิดว่าคงเกี่ยวกับท้องแก่แล้ว เพราะมีอาการหลายอย่างช่วงนี้ นิ้วลอคบ้าง ตอนนี้เจ็บข้อมือไม่หายเลย

มดลูกขยายค่ะ จะดันซี่โครงขึ้นด้านบน 7เดือนเป็นเหมือนกัน

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะยิ่งเวลากินเยอะยิ่งเจ็บ