6 ตอบกลับ

ถ้าไม่เสี่ยงสูงก็ไม่ต้องเจาะน้ำคร่ำค่ะ ดาวน์ซินโดรมใช่ว่าจะเป็นกันง่ายๆนะคะ มีหลายปัจจัยเสี่ยง เช่นแม่อายุมากกว่า 35 เคยมีประวัติท้องคือคลอดเด็กดาวน์ หรือในครอบครัวมีใครเป็นดาวน์ค่ะ ไม่ต้องกังวลค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ🩷

บ้านนี้เสี่ยงสูง 1ใน2 เจาะเเล้วผลปกติค่ะ ถ้าเสี่ยงต่ำแล้วแม่ไม่เคยมีประวัติคลอดมาลูกเป็นดาวน์ไม่ต้องเจาะค่ะ บ้านนี้อายุ18อายุน้อยด้วยเเละเสี่ยงสูงด้วยคะ☺️

ไม่เสี่ยงสุงน่ะค่ะแม่บ้านนี้1.197ค่ะ ถูกเจาะน้ำคร่ำเพราะต่ำกว่า1.250 รอฟังผล15กุมภานี้ค่ะ

แม่บ้านนี้ เจาะแล้วเสี่ยง1:45ค่ะผลออกเมื่อวาน ผลปกติ แต่ มาเจอ น้องไตโตแทนค่ะ

ของเราเสี่ยงสูงเจาะน้ำคร่ำแล้วรอผล14กุมพาแอบกังวลยุเหมือนดันค่ะ

บ้านนี้1:160หมอแนะนำเจาะค่ะเสี่ยงสูง