28 ตอบกลับ

หมอนัดปกติ แต่บอกหมอว่าปวดท้อง ปวดหลัง หมอตรวจภายในปากมดลูดเปิด2เซ็นแล้วค่ะ แต่หมอจะให้ผ่า เด็กตัวใหญ่และหัวนังไม่กลับในตำแหน่งที่จะสามารถคลอดเองได้

VIP Member

บ้านนี้เกมือนกันค่ะ เจ็บเตือนนานละ วันนี้หมอนัด ปากมดลูกก็ยังไม่เปิด สงสัยจะคลอดตามกำหนด หรือไม่ก็ต้องให่แม่โดนฉีดยาเร่งคลอดแน่เลย 😂😂😂

เหมือนกันค่ะ ไปหาหมอ หมอบอกพร้อมทุกอย่างแล้วตามเกณฑ์หมดแล้วอยากให้คลอดเลย กลัวโดนยาเร่งคลอดจังเลยค่ะ 🥺

VIP Member

เหมือนกันเลยค่ะแม่ เงียบกริบไม่มีสันยานอะไรเลย😂 อยากเห็นหน้าจะแย่แล้วบ้านนี้

มีปวดเอวบางปวดท้องน้อยแต่ก็หายค่ะ แต่ไม่น้ำเดินหรือมูกเลือดออกค่ะ

เหมือนกันเลยคะอยากเห้นหน้าแล้วแค่หน่วงๆจี๊ดๆที่ช่องคลอด

VIP Member

อนอกเรื่องนะค่ะ ท้องประมาณกี่wถึงจะโดนตรวจภายในค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เงียบมากจ้า ไม่มีวี่แววเลย อยากแตกแล้ว

39+2บ้านนี้ก็เงียบเหมือนกันค่ะอีก5วันกำหนดคลอดจ้า😂

จ้า❤

บ้านนี้ถึงกำหนอดคลอดแล้วเเต่ยังเงียบยุ่เลย