56 ตอบกลับ

ซักได้เลยค่ะ อายุครรภ์มากกว่านี้ท้องโตกว่านี้คงไม่ไหวแล้ว แล้วก็แนะนำหาถุงสำหรับแพ็คเสื้อผ้าเหมือนกับร้านขายเสื้อผ้าด้วยนะคะ แพ็คทีตัวที่ละเซ็ท ป้องกันฝุ่นด้วยค่ะ ถ้าซักเสร็จแล้วเก็บแบบใส่ตู้ไปเลย ไม่หาอะไรไม่ห่อมันจะฝุ่นเกาะได้ค่ะ รักษาความหอมเอาไว้ได้ด้วยค่ะ ของเด็กจะต้องสะอาดมากๆค่ะ ถ้าอยากซักไว้ก่อนต้องรักษาความสะอาดให้ได้มากๆด้วยนะคะ

บ้านนี้18กันยาเตรียมของน้องเรียบร้อยค่ะเหลือก็พวกกระดาษเช็ดชู่สำลีและของแม่เท่านั้นค่ะเพราะเราไม่รู้ว่าน้องจะคลอดตอนไหนต้องเตรียมไว้ดีที่สุดค่ะตอนนี้บ้านนี้ได้34wแล้ว

วันเดียวกันเลยคร๊ กำหนดคลอด 23 กันยายน แต่น้องยังไม่กลับหัวเรยต้องรอลุ้นซาวด์กันอีกรอบ วันที่ 12 กันยายน ส่วนเสื้อผ้าขอใช้ก็ซักจัดลงตะกร้าตั้งแต่ปลายเดือนสิงหาคมแร้วคร๊

บ้านนี้ซักตั้งแต่29wคะ เตรียมไว้ ตอนนี้34+6แล้ว มีอาการท้องแข็ง มีมูกเลือด หมอให้นอนดูอาการฉีดยาระงับคลอด ดีนะที่ซักเสื้อผ้าลูกไว้แล้ว จับยัดใส่ตะกร้า เผื่อฉุกเฉินคะ💕

เรากำหนดคลอด 25 ซักไว้รอแล้วค้ะ อิแม่มีความสุขค่ะ นั่งดมกลิ่นเสื้อผ้าลุก☺☺☺ บางทีก้อคิดกลัวลูกจะคลอดก่อนกำหนด แต่พวกของใช้ต่างๆ ยังมะครบเลยค่ะ

ซักตั้งแต่ 29 week แล้วคะ เพราะผ้าอ้อม ต้องซัก 2-3 รอบ เอาให้นิ่มเลย พอแห้งสนิทพับใส่ถุงเก็บเข้าตู้ แยกประเพฃภทไว้ หยิบใส่ตระกร้าไปคลอดได้สะดวก

ซักไว้รอเลยค่ะเเม่ เรากำหนดคลอด27 กย ก็ซักไว้เเล้วค่ะกลัวเวลาใกล้คลอดจริงๆจะไม่ไหวหรือขี้เกียจ🤣 เวลาไปหาหมอจะหยิยไปสบายๆเลยค่ะ

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะยังไม่เตรียมอะไรเลยยังทำงานอยู่เลยค่ะ

เรากำหนดคลอด 23 ก.ย ซักไว้หมดแล้วค่ะกลัวซักไม่ไหว กำลังเข้าหน้าฝน แม่รีบซักเลยค่ะเดี๋ยวจะไม่มีแดดตากเอาน้าา😊

วันเดียวกันเลยค่ะ ซักไว้หมดแล้ว

ซักเลยค่ะแม่ เราก็33วีคซักทุกอย่างครบแล้วที่บ้านไม่มีคนแก่บอกว่ารีบซักจะไม่ดีนะคะมีแต่บอกให้เตรียมไว้จะได้ไม่ลำบากตอนไกล้คลอด

VIP Member

ซักเก็บเร็วดีค่ะแม่เพราะว่าบ้านนี้ก็ทำไว้ตั้งแต่32w เผื่อฉุกเฉินงับบ🤣 อีกอย่างท้องโตมันค่อนข้างจะเหนื่อยง่ายมากๆ เกือบขิตเลย