13 ตอบกลับ

แนะนำให้แม่ ทานนมสลับๆ กันไปนะคะ นมถั่วเหลือง นมวัว นมคนท้อง สลับๆ กันไป ถ้าทานอย่างใดอย่างนึงเยอะไป กลัวน้องจะแพ้นมได้ค่ะ จริงๆ วันละ1 กล่องก็เพียงพอแล้วค่ะ ยิ่งถ้าหมอจ่ายแคลเซียมให้ทานด้วยแล้ว ถือว่าพอดีแล้วค่ะ บางอย่างมากไปก็ไม่ดีนะคะ กินแต่พอดี ให้ครบ5 หมู่ก็เพียงพอแล้วค่ะ

เราชงแอนมัมดื่มวันละแก้วคะ หมอไม่ให้ดื่มเยอะ ลูกออกมาจะแพ้นมวัวคะ เราดื่มนมเปรี้ยว,โยเกิรต์,นมถั่วเหลือง สลับกันไปคะ แต่หมอให้ทานแคลเซียมวันละเม็ด เลยไม่ต้องโหมบำรุงด้วยนมคะ ท้อง4ด.คะ น้องแข็งแรงดีคะ

ทานแอนมัมแบบชงวันละแก้วตอนเช้า นมถั่วเหลืองแบบไม่หวานตอนเย็น มีนมเปรี้ยวสลับกับโยเกิร์ตระหว่างวันบ้างค่ะ

วันละ 1 กล่อง เหมือนกันคะ ^^ สลับกับนมถั่วเหลือง ไปมาคะ ไม่ได้ดื่มอย่างใดอย่างนึงมากเกินไป กลัวเด็กน้อยจะแพ้คะ

ไม่ค่อยได้กินเลยค่ะตั้งแต่ท้องมากินไม่เกิน20กล่อง จะคลอดแล้วค่ะ นน.ลูกก็ปกติดี แต่กินแคลเซียมเม็ด

บ้านนี้แอนมัม1โอวันติน1นมเปรี้ยว1-2. แล้วแต่วันหิวมากกหิวน้อยจ้า. น้ำหนักน้องตามเกณท์ปกติจ้า

เราก็กินวันละกล่องคะ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่เลยตอนท้องเลยพยายามให้ได้วันละกล่อง

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-120920)

บ้านนี้กินนมจืดตาหมีหรือนมวัวแท้ เช้า กลางวัน เย็น ก่อนนอนเลยค่ะ

แต่บ้านนี้กินนมถั่วเหลืองไม่ได้ รุ้สึกท้องอืดทุกทีที่กิน

นมคนท้องวันละ ,1 กล่อง สลับแลคตาซอย ดีน่างาดำ ข้าวกล้องวีฟิต