2 ตอบกลับ

ทำไมถึงรู้ว่านมไม่พอล่ะคะ คลอดแรกๆ น้ำนมอาจจะยังไม่ค่อยออกหรอกค่ะ เน้นเอาลูกเข้าเต้าบ่อยๆ ดีกว่านะคะแม่ ลูกจะช่วยกระตุ้นเดี๋ยวน้ำนมจะค่อยๆเพิ่มขึ้นเอง ไม่อยากแนะนำให้ทานนมผงเลยค่ะแม่ ทานนมแม่ประหยัดและมีประโยชน์มากกว่าเยอะเลยค่ะ อีกอยากถ้าอยากป้อนขวดแนะนำให้เริ่มป้อนหลังจากน้องได้ 45 วันไปแล้ว วันละครั้ง จะช่วยลดปัญหาติดจุกได้ด้วย แม่ลองเน้นเข้าเต้า นวดกระตุ้น และปั๊มนมบ่อยๆเอานะคะแม่ สู้ๆค่ะ นมแม่มีประโยชน์กว่าจริงๆนะ 😊

Super Mum

บ้านนี่ใช้ของ camera ค่ะ