19 ตอบกลับ

อย่าเครียดนะคะคุณแม่ ถ้าคุณแม่เครียดลูกก็จะเครียดตามนะคะ เดี๋ยวน้องก็ออกมาแล้วค่ะ บ้านนี้กำหนดคลอด26กันยา เจ็บท้องคลอดวันที่26กันยาตอน4โมงเช้า ได้แอดมิทรอคลอดที่โรงบาล ได้คลอดตี4:25ค่ะ คุณแม่ไม่ต้องเครียดนะคะ ถึงกำหนดคลอดน้องก็จะออกมาเองค่ะ🥰✌️

แม่บ้านนี้กำหนด 20 ตคค่ะ ตอนนี้มีแต่อาการปวดท้องแต่ไปหาหมอ2 ครั้งปากมดลูกไม่เปิดเลยค่ะตอนนี้ 40+4 แล้วค่ะ วันที่27 นี้หมอนัดให้ยาเร่งคลอดค่ะ กังวลเหมือนกันเลยค่ะแม่

พยายามอย่าเครียดนะคะคุณแม่ ส่วนน้อยมากค่ะ ที่จะคลอดตามกำหนด ลูกเราจะพร้อมออกสู่โลกใบใหม่ของเค้า ตามความพร้อมของลูกน้อยนะคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ❤️

บ้านนี้กำหนดคลอด31ตุลา พรุ่งนี้หมอนัดว่าจะขอหมอผ่าค่ะ ตอนแรกบอกหมอว่าคลอดเอง แต่จะขอหมอผ่าแทนแล้วค่ะ น้องเงียบมากเลย 😂

บ้านนี้ก็นิ่งเลยค่ะ กำหนดคลอด 29 ตุลาคม วันนี้ครบ 39 + 2 วัน ยังเงียบอยู่เลยค่ะแม่ มีแต่เจ็บหรอกเจ็บเตือน นับวันรอแล้วค่ะ

นี้ก็นิ่งเหมือนกันค่ะกำหนด30ตุลา มีแต่อาการเตือนแล้วนิ่งหาย กังวลเหมือนกัน

บ้านนี้40wวีคแล้วค่ะ กำหนดคลอดวันนี้ ยังเงียบกริบเหมือนกันค่ะ

ตอนท้องแรกคลอดน้องตอน40wพอดีเลยค่ะ พอทัอง2คลอดเร็ว38wค่ะ

บ้านนี้กำหนด16ตุลาปวดท้อง16ตุลาไปโรงบาล ได้คลอดบ่าย2 😂

บ้านนี้หมอนัด26ตุลายังเงียบอยู่เลยค่