7 ตอบกลับ

บ้านนี้32วีค น้องหนัก1922g หมอบอกน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ ยังมีเวลาบำรุง ใกล้คลอด น้ำหนักน้องจะขึ้นเร็วคะ

แอนมัมแบบชงช่วยเพิ่มน้ำหนักได้ดีอยู่นะคะ ทานไข่ต้ม,กล้วย จะช่วยได้เยอะเลยค่ะ ลูกชายแรกคลอด35

วันละ2ฟองค่ะ น้ำเต้าหู้ทุกเช้าช่วยเพิ่มน้ำหนักน้องผิวดีด้วยคะ

ตามเกณฑ์ต้อง 34 วีคขึ้นไปถึงจะ 2 โลได้ค่ะแม่ ถ้า 31-32 วีคก็อยู่ที่ประมาณ 1.7 โล

ขอบคุณค่ะแม่ แอบกังวลกลัวลูกจะไม่ถึง 🥲

ของเรากินแอนมัมแบบชงน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ดีค่ะ แนะนำนะคะ

Super Mum

บ้านนี้ซาวด์ตอน 31 วีค น้องหนัก 1618 กรัม หมอบอกตามเกณฑ์นะคะ

Super Mum

ถ้าน้องหนัก 2 โล ต้องประมาณ 34 วีคขึ้นไปนะคะ

ยังมีเวลาบำรุงนะคะแม่