8 ตอบกลับ

ไปตามที่หมอนัดนะคะปฎิบัติตามที่หมอแนะนำไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงอย่าเพิ่งคิดมากค่ะเดวหมอจะซาวน์ดูทุกครั้งว่าเบียดลูกเราไหม น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ไหม ของเราเจอตอนแรก 7 cm ตอนนี้ 29 w ใหญ่ขึ้น 9 cm ลขในท้องปกติแข็งแรง น้ำดีค่ะ ปล ถ้าแนะนำก็อย่าทานน้ำตาลค่ะเพราะเป็นแหล่งอาหารชั้นดีของเนื้องอก ทานพวกโปรตีน ผัก ผลไม้ไม่หวาน งดหวาน มัน ทอด ไปก่อนค่ะ เดวหมอแนะนำค่ะ ปล ของเราผ่าไม่ได้ณ ตอนนี้รอคลอดอย่างเดียว ให้เขาอยู่ด้วยกันไปก่อน สู้ๆค่ะแม่อย่าเครียด ❤️

ของเราก็เจอคะ ตอนไปฝากครรภ์ 6 ซม. หมอนัดซาวน์ดูเดือนหน้าคะ ว่าจะขยายขึ้นหรือลดลง รอดูอาการเรื่อยๆคะ ถ้าขยายเรื่อยๆหมอก็ให้ผ่าคะ สู้ๆๆๆนะคะคุณแม่ เป็นกำลังใจให้คะ

บ้านนี้เป็นค่ะ มีเนื้องอกตอนนี้ขนาด5ซม ถามหมอ หมอบอกเดี๋ยวก้อหลุดออกมาเองค่ะ เราก้อรอดูเหมือนกันค่ะ

มีเนื้องอกมดลูกคะ ขนาด 4 cm. ตอนนี้ตั้งครรภ์ 30 week ค่ะ หมอบอกเป็นเรื่องปกติเจอเคสบ่อยๆ ไม่เป็นไรปล่อยไว้

ของเค้าเจอซีสต์ในรังใข่ข้างขวา ตรวจเยอตอนท้อง แต่หมอบอกไม่เป็นไร มันจะหายไปเอง

ของเราเจอตอนไปฝากครรภ์ 4.5 เซน ก่อนหน้านี้เราไม่รู้ว่าเป็นมารู้ตอนท้อง

คุณหมอบอกว่าได้ผ่าค่ะ แต่ต้องรอให้อายุครรภ์ครบ 16 สัปดาห์ค่ะถึงผ่าได้ โอกาสแท้งน้อย

อาการเป็นแบบไหนคะ เราท้องอ่อนๆมีแบบมันนูนๆออกมาด้านซ้ายค่ะ

ไปตามหมอนัดนะคะ ปฏิบัติตัวตามที่หมอแนะนำด้วยค่ะ