8 ตอบกลับ

เป็นค่ะหมอสั่งเอาออกแล้วค่ะ ตอน13+4ตอนแรกไม่เจอน้องพอเจอหัวใจเต้นปกติ แต่อีกวันเลือดออกหัวใจหยุดเต้นหมอบอกน้องไมโต หมอเลยให้เหน็บยาเอาออก สงสารลูกมาก ออกมายังอยุ่ในถุงน้ำคล่ำมีทุกอย่างครบหมดแล้ว พักท้องได้สี่เดือนก็มีน้องใหม่ค่ะ หกเดือนครึ่งแล้วตอนนี้

ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกค่ะ

เคยตอน 9 weeks แต่น้องหยุดการเจริญเติบโตตั้งแต่ 7 weeks ค่ะไม่มีสัญญาณอะไรเตือนเลยค่ะเลือดก็ไม่ออกเศร้ามากค่ะ เคยแท้งแบบนี้มา2รอบ ตอนนี้ท้องรอบ3 19+3 weeks แล้วแต่ก็กังวลตลอดค่ะกลัวซ้ำรอย เป็นกำลังใจให้นะค่ะขอให้การตั้งครรภ์ครั้งผ่านไปอย่างราบรื่นค่ะ

ขอบคุณค่ะ พอดีบ้านนี้ผ่านมา3ท้องแล้วค่ะไม่สมหวัง ตอนนี้ไปซาวด์มาเจอน้องแล้วแต่ก็แอบกลัวค่ะต้องลุ้นกันตลอดเลย555

เคยค่ะ ท้องแรก อายุครรภ์ประมาณ 9-10 สัปดาห์ ตอนแรกสามีไม่เชื่อหมอและไม่ยอมให้ไปขูดมดลูก จนกระทั่งเลือดหลุดออกมา แต่ถ้าให้ดีควรไปตามที่หมอบอกค่ะ เพื่อความปลอดภัยของคุณแม่เอง

ต้องลุ้นอย่างเดียวเลย กว่าจะผ่านไปได้แต่ละช่วง

มีใครเคยเป็นสภาวะน้ำคล่ำน้อยบ้างค่ะมีวิธีเพิ่มน้ำคล่ำยังไง แนะนำหน่อยค่ะ ไกล้จะถึงกำหนดคลอดแล้ว กังวลมาก หมอบอกว่าเด็กอาจจะหยุดการเจริญเติบโต และเสียชีวิตได้?

ดื่มน้ำมากๆค่ะแม่ ช่วยได้

ช่วงสามเดือนแรกจะเป็นกันเยอะค่ะ

น่ากลัวนะคะแบบนี้ ต้องลุ้นกันตลอดเลย แอบกลัวค่ะ เพราะ กว่าจะได้คนนี้ ท้องมา3รอบแล้วค่ะ ไม่สมหวังเลย

เคยตอน8สัปดา กับ6สัปดาค่ะ

ตอนนี้ได้ไหม่แล้วค่ะ แต่ก้อแอบกังวลยุค่ะ

ส่วนใหญ่ไม่เกิน 13 วีคค่ะ

ถ้าไม่เจ็บ ไม่มีเลือด ไม่ต้องกังวลค่ะ

ของเราเจอตอน7week