6 ตอบกลับ

แม่จะมีอาการปวดบีบเหมือนเป็นประจำเดือนค่ะ จะปวดเป็นช่วงๆแล้วก็คลาย แล้วให้สังเกตจะอาการน้ำคล่ำแตกหรือมี หมูกเลือดนะค่ะ. บางคนการไม่เหมือนกันค่ะแม่

กำหนดคลอดตุลาค่า

ท้องเสียก็เป็นส่วนนึงค่ะ แต่ที่แน่นอนคือมีมูกเลือดออก มีน้ำเดิน มีเจ็บท้องแข็งถี่ๆนอนพักไม่หาย แสดงว่าจะคลอดจริงๆแล้วค่ะ

รออีกนิดนะแม่

ส่วนตัวคิดว่าไม่จริงนะค่ะ เพราะตอนใกล้จะคลอด ไม่มีอาการท้องเสีย หรือ ถ่ายบ่อยเลยค่ะ จนพยาบาลต้องสวนก้นให้ ถ่าย

ถ่ายบ่อยมากเลยค่ะ ยิ่งใกล้ๆยิ่งทุกวัน

จริงค่ะใกล้คลอดจะปวดท้องท้องเสียค่ะและจะปวดท้องถี่ขึ้นสักพักจะมีลมเบ่งค่ะ

กลัวไปหมดเลยค่ะ

เจ็บหัวหน่าวค่ะ เดินก็เจ็บนอนก็เจ็บนอนก็เจ็บค่ะ พลิกตัวยังเจ็บเลยค่ะ

ปกติค่ะ

ถ่ายบ่อย ปวดท้อง หน่วงท้อง เจ็บจี้ดๆช่วง อวัยวะเพศ มีเมือกไสค้อนข้างเยอะ

ตอนนี้มีมูลใสๆ เหมือนกันค่ะ ปวดหน่วงๆท้องน้อย ปวดเอว ลงก้น37+5 ต้องไปร พ มัยค่ะ