11 ตอบกลับ

อารมณ์เดียวกันเลยค่ะแม่ บ้านนี้ท้องแรกเป็นท้องลม ตอนนี้ท้องใหม่แล้ว คิดทุกวัน กลัวเป็นเหมือนท้องแรก กังวลจัง สู้ๆนะคะ เราต้องผ่านมันไปให้ไดเ ภาวนาให้ตัวเล็กแข็งแรงและสมบูรณ์ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

เคยเป็นเหมือนกันค่ะแม่น้องหยุดการเจริญเติบโตต้องขูดมดลูกตอน9w ตอนนี้ท้องใหม่ได้30+5wแล้วค่ะ แม่อย่าเครียดนะคะทานโฟลิคด้วยน้องจะได้แข็งแรงค่ะ😊

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ แต่เราต้องทำใจให้เข้มแข็งด้วยนะคะ กินของที่มีประโยชน์ อย่ายกของหนัก คอยสังเกตุตัวเองค่ะ ตอนนี้บ้านนี้36wแล้วค่ะ สู้ค่ะ

ท้องแรกเราก็เด็กหยุดการเจริญเติบโต หัวใจหยุดเต้น ตอนนี้ท้อง 2 แล้ว เด็กปกตินะคะ ได้ 2 เดือนแล้วจ้า

เมื่อ3ปีที่แล้วเราก็เคยแท้งค่ะ 13wเด็กหยุดการเจริญเติบโต ไม่ได้ขูดมดลูกตอนนี้ท้องได้22 wแล้วปกติดี

VIP Member

ทำจิตใจให้สบายนะคะคุณแม่อย่ากังวลมากไปประสบการณ์ครั้งแรกกับครั้งที่ 2 ไม่ได้เกี่ยวข้องกัน

ขอบคุณค่ะ

ทำใจให้สบายๆแล้วเค้าจะอยู่กับเราแน่นอน จากประสบการณ์จริง

แนะนำให้ไปปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ

VIP Member

ปรึกษาคุณหมอได้นะคะคุณแม่

ส่งกำลังใจให้นะคะ