กระตุ้นปากมดลูก

เคยมีคุณแม่ท่านไหน โดนคุณหมอกระตุ้นปากมดลูกมั้ยคะ คือตอนนี้38+1 ไปหาคุณหมอมาแล้ว คุณหมอบอกว่าปากมดลูกนิ่มขึ้น แต่ยังไม่เปิด คุณหมอเลยกระตุ้นปากมดลูกให้ แล้วมีเลือกไหลออกมา ตอนแรกคิดว่าเข้าห้องน้ำ1-2รอบล้างแล้วเลือดน่าจะหมดหรือหยุดไหล แต่ตอนนี้เข้าห้องน้ำทุกรอบก็มีเลือดออกทุกรอบเลยค่ะ แต่คุณหมอแจ้งว่าถ้ากลับบ้านไปมีเลือกไหลไม่ต้องตกใจ อิแม่ก็ลืมถามว่ามันจะไหลเยอะหรือบ่อยแค่ไหน แล้วแบบนี้ควรไปหาหมอมั้ยคะ มีแค่เลือดอย่างเดียวนะคะ ท้องแข็งไม่ถี่ขึ้นจากเดิมค่ะ#ท้องแรก #ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นค่ะ #ขอความคิดเห็นของคุณแม่หน่อยค่ะ

2 ตอบกลับ

เมื่อวานก็โดนกระตุ้นค่ะ แต่ไม่เจ็บ แต่กลับมาจากรพ. รู้สึก มีท้องแข็งอยู่นิดๆหน่อยๆ ไม่มีมูกใสหรือมูกเลือดใดๆเลย

จนตอนนี้ยังไม่มีวี่แววว่าน้องอยากออกเลยค่ะ

ลืมรสชาติว่าเจ็บมัยตอนกระตุ้น เจ้บมัยค่ะ

ความรู้สึกคือเจ็บมากค่ะ และมันทรมานมากค่ะ 🤣