7 ตอบกลับ

เท้าบวม เคยเปนตอนช่วงอายุครรภ์5-6 เดือนคะ และก้อยาวมายันออก ต้องพบหมอบ่อยๆนะคะ อาจจะเกิดครรภ์เปนพิษได้คะ ห่ามซื้อยามารับประทานเองเด็ดขาดนะคะ

ยกเท้าขึ้นสูงอย่าเดินเยอะค่ะ บ้านนี้ก็บวมตั้งแต่ 8 เดือน ถ้ากดแล้วเนื้อไม่ปุ๋มก็ไม่เป็นไรค่ะ

ไม่ควรค่ะอันตรายมาก เอาเท้าแช่น้ำอุ่น เอาหมอนหนุนนอนยกขาสูงกว่าระดับหัวใจก็พอแล้วค่ะ

ยาคลายกล้ามเนื้ออันตรายน่ะค่ะ เอาหมอนรอเท้าให้สูง งดหวาน งดเค็ม งดแป้งเดียวก็ดีขึ้นคะ

ยกขาให้สูง นวดบ้าง แช่เท้าในน้ำอุ่น หรืออาบน้ำอุ่นได้จะดีค่ะ

เท้าบวมปกติค่ะ ขยายรับน้ำหนักที่เพิ่มขึ้น

แช่น้ำอุ่น แล้วอย่าเดินเยอะนะคะคุณแม่