1 ตอบกลับ

VIP Member

เค้าเจอครรภ์เป็นพิษตอน 34 week ค่ะ ก่อนหน้านี้ไม่มีอาการอะไรเลย ความดันก็ปกติ มีแค่เจอรกเกาะต่ำตอน6เดือนค่ะ อยู่ดีดีตื่นขึ้นมาเจอเลือดเต็มที่นอนเลย เข้า รพ พบความดันสูง 170 เลยค่ะ โปรตีนรั่วในปัสสาวะด้วย พอให้ยากระตุ้นปอดเด็กครบ ก็ต้องผ่าคลอดด่วน น้องหนักแค่ 1700 g เองค่ะ อยู่ nicu ไป 17 วัน ตอนนี้สิบเดือนกว่าแล้ว แข็งแรงไม่เคยป่วยเลย พัฒนาการสมวัยไม่เหมือนเด็กคลอดก่อนกำหนด เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ