11 ตอบกลับ

พยายามเอาเเป้งใส่ตรงที่น้องแดงเยอะๆใส่บ่อยๆตรงที่มันเป็นพับๆไห้ใส่เลยเพราะมันจะเป็นแบบนี้มันเกิดขึ้นเพราะเวลาอาบนํ้าเราอาจจะเช็ดไม่แห้งพอมันก็เลยเกิดการอับชื้น

เกิดจากการอับชื้นค่ะ 1.น้ำลาย 2. น้ำนม 3.เช็ดตัวไม่แห้ง ต้องซับให้แห้งสนิท ( บ้านนี้เอาพัดลมช่วยค่ะ) งดแป้ง ( บ้านนี้ทาแป้งตอนลูกขวบกว่า ) แล้วดูเรื่อยๆ จ้า

ถ้าแม่กังวล พาลูกหาหมอดีที่สุดค่ะ แม่ๆแนะนำได้ เด็กแต่ละคนสาเหตุเกิดไม่เหมือนกัน ยาที่ใช้บางคนหายบางคนไม่หาย

VIP Member

อาบน้ำเช็ดให้แห้ง อย่าปล่อยให้อับชื้นทาด้วยบีแพนเทน ห้ามทาแป้งนะคะ ถ้าหากไม่หายแนะนำหาหมอนะคะ

ได้ค่ะแต่วาสลีนจะเหนียวเหนอะหนะหน่อยนะคะและไม่มีตัวยาช่วยลดรอยแดงของน้องด้วย แนะนำบีแพนเทนดีกว่ารอยแดงน้องจะได้หายไวๆค่ะหลอดเล็กร้อยกว่าบาท

VIP Member

ร้อนแล้วเหงื่อออกรึเปล่าค่ะ ใช้ครีมบีเพนเทนดูนะคะ ใช้ทาให้เด็กๆที่บ้านตลอดจากแดงๆก็หายเร็ว

บีแพนเทนใช้ดีจริงค่ะ ลูกเราเป็นที่คอหนักกว่านี้มากเป็นจนมีกลิ่น ใช้บีเเพนเทนทาแผลแห้งไวค่ะ

อย่าทาแป้งให้น้องก่อนนะคะ เวลาอาบน้ำพยายามเช็ดตรงบริเวณคอให้แห้งค่ะ หายามาทานะคะ

ใช้แป้งข้าวไรซ์แคร์ทานะคะ ลองเสริช์ดูในกูเกิ้ลค่ะน่าจะเป็นเพราะอากาศร้อน

นํ้านมแม่อาจตกโดนคอน้องค่ะนมมันร้อนเอาเบบี้ออยทาค่ะของหนูก็เป็น

ใช้แป้งโยคีทาคะ ลูกเราก็เป็นคะ

บีเพนเท่นค่ะ