3 ตอบกลับ

VIP Member

เอายางเห็ดที่เป็นซิลิโรนให้น้องถือกัดเล่นค่ะ คุณแม่ต้องทำความสะอาดของเล่นทุกวันด้วยนะคะ เพราะการอมมืออมของเล่นเป็นเพราะน้องสบายใจและมีความสุขค่ะแม่พัฒนาการเค้า บ้านนี้ก็เหมือนกัน😁

ผ่านมา5เดือนแล้วน้องเดินรึยังคะแม่

ของเล่นทุกอย่างที่ลูกเอาเข้าปากต้องล้างทำความสะอาดทุกวัน อันไหนนึ่งได้ก็นึ่ง เด็กอมของเป็นเรื่องปกติ แก้ไม่ได้ ก็ต้องป้องกันให้ลูกค่ะ

ขอบคุณคำแนะนำค่ะ อยู่กับผู้เฒ่าผู้สูงอายุที่บ้าน คอยกำชับเอาค่ะ แกค่อนข้างพูดยากหน่อยค่ะ

VIP Member

ซื้อซิลิโคนมาให้น้องกัดค่ะ น้องจะได้ไม่ไปกัดอันอื่น หมั่นทำความสะอาดบ่อยๆจ้า

ซื้อทุกอย่างเลยค่ะ แต่เล่นเปปๆก็เบื่อ แล้วก็ไปหาอย่างอื่นเล่นและอมอีกตามเคย