11 ตอบกลับ

หนังสือเลี้ยงลูก เน้นเรื่องEF ของคุณหมอประเสริฐ แนะนำเลยค่ะ เขียนดีมาก ลองเสิร์ชดูนะคะ ออนไลน์ก็มีขายค่ะ ส่วนที่อ่านให้ลูกฟังตั้งแต่อยู่ในท้อง บ้านนี้อ่านนิทาน / นิยายภาษาอังกฤษให้ลูกฟังค่ะ (แม่เป็นอาจารย์สอนภาษาอังกฤษค่ะ ตั้งใจจะเลี้ยงให้น้องเป็นเด็กสองภาษาจ้า) แล้วก็เปิดเพลง Mozart ให้ฟังทุกเย็นค่ะ

บ้านนี้ไม่ได้อ่านอะไรให้ฟังเลยจร้า มีแต่เปิดเพลงให้ฟัง เปิด การ์ตูน กล่องดนตรี ลูกน้อย และ ABC ให้ฟัง ภาษาอังกฤษ และ ก็มีเปิด นิทาน กอ่นนอนให้ฟังจร้า และก็ รถไฟบ๊อบ บ้านนี้ 27+2 จร้า ☺🤰🎶

บ้านนี้อ่านนิทานให้ฟังตั้งแต่ท้องได้3เดือนสลับกับเปิดเพลงโมสาร์ทให้ฟังตอนนี้อายุครรภ์ได้27+3 แล้วจ้า

อ่านหนังสือนิทานอีสป กับ เปิดเพลงเพื่อพัฒนาการสมองทารกในครรภ์ ให้ฟังค่ะ

บ้านนี้ขี้เกียจอ่านค่ะ555 แต่พ่อเปิดเพลงโมสารทให้ฟังวันละชม.ค่ะ

อ่านนิทานกับเปิดเพลงพัฒนาในครรภ์คะ ฟังแล้วลูกดิ้นเก่งมากๆ

บ้านนี้คุณพ่อเป็นคนเล่านิทานให้ฟังตอนตื่นนอนกับก่อนนอนคะ

แม่บ้านนี้เปิดเพลงโมสาร์ทให้ฟัง สลับกับอ่านนิทานจ้า

บ้านนี้ทั้งอ่านนิทานและฟังเพลงร้องเพลงให้ลูกฟังค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ ดูหนัง ฟังเพลง ไม่ได้อ่านให้ฟังเลย