5 ตอบกลับ

ปกติค่ะ ถ้าน้องดูดถูกวิธีน้องจะได้รับไขมันดี(นมส่วนหลัง)ในปริมานที่พอดี ทำให้อึเป็นเม็ดเล็กๆหรือที่เรียกกันว่า อึเป็นเม็ดมะเขือ ถ้าน้องยิ่งดูดเต้านาน ทำให้น้องได้สารอาหารที่นำไปใช้ในการเติบโตได้ดี การอึของน้องจะลดลง บางครั้งน้องอาจไม่อึเปน10วันเลยค่ะ ถ้าอึออกมามีลักษณะคล้ายมันปูยิ่งถือว่าดี แต่ในกรณีที่น้องทานนมชงด้วยน้องไม่ควรไม่อึนานเกิน3วันค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่น้องอึวันล่ะ3-4ครั้งต่อวัน

ปกติค่ะบ้านนี้นมแม่ล้วนก็อึแบบนี้จ้า

กินนมผงด้วยอึเเบบนี้ปกติค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นแบบนี้ ปกติจ้า