26 ตอบกลับ

39+1เหมือนกันค่ะ ยังไม่มีอาการอะไรเลย โดนกระตุ้นไปแล้ว1ครั้งก้อเงียบ หมอนัดให้ยาเร่งคลอดวันที่19 แต่ถ้าปากมดลูกไม่เปิดคงต้องได้ผ่า ค่ะแม่ รู้สึกกลัวๆยังไงก้อไม่รุ้เพราะคนแรกคลอดธรรมชาติ

40w แล้วลูกไม่ยอมออกเลยนัดผ่าพรุ่งนี้​กลัวนานละลูกอันตราย​ ตรวจปากมดลูก​ยังอยุ่สูงและไม่เปิดกระตุ้นก็ความเสี่ยงต่ำมากจะประสบความสําเร็จสำเร็จ​ ใจอยากคลอดเองมากเลยแม่ เอาใจช่วย​นะคะ

ไปหาหมอมาวันนี้เปลี่ยน​เป็นคลอดธรรมชาติ​รอได้ถึง22 ใจอยากให้ออกไวๆเนอะแม่กระตุ้น​มาวันนี้ด้วย

บ้านนี้คลอดตอน 39+2 รอทุกวันเหมือนกันค่ะ ปัจจุบัน. 1 เดือน 2 วันแล้วครับ สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้❤

เหมือนกันเลยค่ะ39+1ไม่มีวี่แววเลยค่ะ กลัวได้ผ่า ลูกคนเเรกคลอดเองค่ะลูกคนที่สองกลัวได้ผ่า

39wเหมือนกันจ้า หลอกแม่หิ้วกะเป๋าไปโรงบาลแล้วรอบช่วง38wจนตอนนี้39wแล้วยังเงียบกริบ

บ้านนี้39+2มีมูกมีน้ำเดินแต่ปวดไม่ถี่คุณหมอเลยให้กลับบ้านค่ะ รอเหมือนกันค่ะ

39+1. ยังเงียบยุเลยจร้า ไม่มีทีท่าว่าจะเจ็บท้องเลย อิแม่ นั่งรอนอนรอ

รอต่อไปค่ะ อีกไม่นานเกินรอ🥰✌️

บ้านนี้ก็39กว่าละค่ะ ปากมดลูกเปิด3เซนเอง ตอนนี้ก็เจ็บรอต่อไปค่ะ😂😂

ได้เจอแล้วค่ะ ออกเมื่อ15ต.ค.นี่เอง

บ้านนี้กำหนดคลอด 16 ตุลา ยังเงียบอยู่ค่ะ

40 แล้วยังเงียบยุเลยจ้า รอๆๆนะเด็กน้อย