26 ตอบกลับ

ต้องอ่านผลหลังตรวจทันทีนะคะ ถ้าขึ้นจางๆก็ท้องค่ะ แต่อันนี้น่าจะตรวจนานแล้วหรือเปล่าเพราะสีมันแปลกถ้าอ่านผลหลังตรวจไปนานแล้วมันจะเป็นผลลวงค่ะ

ค่ะแม่อันบนพึ่งตรวจแล้วอันล่างตรวจก่อน1วันค่ะ🙏🏻

ถ้าไม่มั่นใจรอไปอีกสัก5-7วันค่อยตรวจอีกทีก็ได้ค่า บ้านนี้ไม่มั่นใจก็รอตรวจเองอีกรอบก่อนไปหาหมอเหมือนกัน

เสาร์ก่อนนู้นเราจางกว่านี้อีกค่ะ เสาร์นี้เข้มกว่าเดิมอีก 3-4 วัน หรือ สัก 7 วันลองตรวจอีกทีนะคะ ท้องแน่นอน

อันนี้ตรวจวันละอันเลยค่ะ ขึ้นเหมือนกันเลยค่ะแม่

VIP Member

* ขึ้นจางยังไงก็ท้องค่ะ แต่ลองตรวจอีกทีค่ะแม่ ฉี่แรกของวันและอ่านผลภายใน5นาทีเท่านั้นงับ

อันนี้ตรวจ2วันเลยค่ะวันละอัน ขึ้นเหมือนกันเลยค่ะแม่

ยินดีด้วยนะค่ะ​ ส่วนบ้านนี้พึ่งตรวจวันนี้ค่ะตอนเย็น​ หลังจากปจด.ขาดไป1วัน

ท้องคะของเราก็ขึ้นแบบนี้ ปล่อยไว้1-2วันตรวจอีกทีแดง2ขีดเลยจ้า

ท้องคะ ไปหาหมอนะคะฝากครรภ์เร็วเท่าไหร่ยิ่งดี ให้หมอเช็คด้วยว่าน้องอยู่ในมดลูกไหม ป้องกันการท้องนอกมดลูกด้วยจ้า เราเคยมีประสบการณ์ท้องนอกมดลูกมาก่อนฝากครรภ์ช้าเสียท่อนำไข่ไปข้างนึงเลย

บ้านนี้ตอนตรวจก็จางแบบนี้เลยค่ะตอนนนี้13สัปดาห์แล้วค่ะ

อันแรกคือผลใน5นาทีของวันนั้นค่ะ แต่อันล่างนี้คืออันแรกที่ตรวจเลยค่ะ

ของเราขึ้นแบบนี้ ท้องจ้ะ 5เดือนกว่าแล้วจ้ะ

อยากรู้ว่า ปจด ขาดกี่วัน กี่วันถึงขึ้นแบบนี้ค่ะ

ประจำเดือนขาดหรอกค่ะ

ขีดสองจางแบบนี้เหมือนกันตอนนี้6เดือนแล้ว🤣