22 ตอบกลับ

บ้านนี้คลอดตอน 41 พอดีค่ะ ตอนแรกโดนไล่กลับบ้านด้วย เพราะปากมดลูกเปิด 2 เซน หนาๆ แต่โชคดีพยาบาลอีกคนทำให้น้ำเดิน เลยได้เร่งคลอด แล้วผ่าวันนั้นเลยค่ะ กำหนดคลอด 6 ตุลา

บ้านนี้กำหนดคลอดพรุ่งนี้แล้วคะตอนนี้39+6 ยังเจ็บเตือนๆนิดเดียวเองคะ กัวๆว่าจะได้ผ่าไม่อยากผ่าเรยคะ ยังไม่ได้กระตุ้นสักนิดเลยคะ แบบนี้หมอจะกระตุ้นให้เราไหมคะ

กำหนด 20 ตุลา เมื่อวานให้หมอกระตุ้นปากมดลูกให้ตอนนี้มีเลือดออกแล้วค่ะ ก่อนหน้านี้เงียบกริบเลยต้องขอหมอกระตุ้นให้ อยากแตกแล้ว

บ้านนี้ก็โดนคุณหมอกระตุ้น แต่มดลูกก็ไม่ยอมเปิดให้เลย 🥹 รอลุ้นนะคะ

บ้านนี้13ตุลาเงียบกลิบ หมอที่ครีนิกบอกว่า18ตุลาไป รพ แม่คิดว่าเลยกำหนดยู่คนเดียวที่ไหนได้มีเพื่อนยู่อ✌️✌️😂

เหมือนกันค่ะเเม่🤣🤣

บ้านนี้39+5 กำหนด18 ต.ค แต่แม่ยังไม่อาการอะไรเลยค่ะ วันนี้หมอนัดไปแอทมิดเร่งคลอดแล้วค่ะ

บ้านนี้กำหนด26ตุลา แต่ลองให้พ่อตามไป2ครั้ง แตกแล้วจ้าาา แตกวันที่12ตุลา ได้38วีคพอดีค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอดวันนี้ค่ะแต่ยังเงียบอยู่เลยสงสัยอาทิตย์หน้าแม่ได้นอนโรงบาลแน่ๆ🤣

บ้านนี้20ตุลาเงียบเหมือนกันค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลยมีแค่มูกใสๆออกมา2วันแล้วค่ะ

น่าจะใกล้แล้วนะคะแม่ รอลุ้นๆ

บ้านนี้39+4เงียบเหมือนกันค่ะแต่มีอาการท้องแข็งบ้างหมอนัดอีกที16นี้จ้า

เราสู้แล้ว ลูกเราสู้กว่าค่ะแม่ 🥹😂

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ เงียบกริบสงสัยลืมแล้วว่าต้องออกมา🥲