18 ตอบกลับ

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ ไปกระตุ้นปากมดลูกมา2รอบแล้ว รอบ2ไปกระตุ้นมา ปากมดลูกเปิด1เซ็น พอกับมาถึงบ้านมีมูกเลือดออก แต่ยังไม่มีอาการอื่นร่วมด้วย รอไปพบคุณหมออีกที22นี้ว่าปากมดลูกจะเปิดเพิ่มไหม ถ้าไม่เปิดเพิ่ม26หมอให้แอดมิสแล้วแม่บ้านนี้ ลุ้นทุกวันว่าเมื่อไรจะออกมา

เเตกเเล้วนะคะตั้งเเต่วันที่21 เเม่ไปตามหมอนัดปกติวันที่20คุณพยาบาลตรวจภายในกระตุ้นปากมดลูกเเต่เปิดก่อนเเล้ว3-4เซนไม่มีอาการเลยค่ะพอกระตุ้นไปรู้สึกหน่วงหมอให้เเอดมิท ปวดตั้งเเต่3ทุ่มถึงตี3.50น้องออกตอนตี4.07นาที โล่งเลยค่ะ

บ้านนี้39+2 กำหนดคลอด24กพ.ค่ะ ยังเงียบเหมือนกัน น้องไม่ยอมออกมาสักที แต่คุณหมอบอกว่าถ้า24กพ.นี้ ก็คือ40week พอดี ถ้าน้องยังไม่คลอด คุณหมอจะเร่งคลอดให้ค่ะ

โดนกระตุ้นคลอดไปแล้วไม่มีอาการอะไรเลยคะ40+1 w สงสัยต้องโดนผ่าแน่เลยหมอบอกน้องไม่ยอมเอาหัวเลื่อนลงมาหัวยังลอยอยู่สงสัยต้องโดนผ่าแน่เลยยังแอบกลัวๆ

สู้ๆนะคะเดี๋ยวน้องก็ออกมา

บ้านนี้22กพเมื่อวานตอนเช้าปวดน่วงๆมาวันนี้ตอนนีสองมีหมูกใสเเต่ยังไม่ไปหาหมอเพราะยังไม่ปวดมากกลัวไปแล้ววหมอไล่กลับ🥹

ใช่เจ็บหน่วงมากๆไม่กล้าไปพรุ่งนี้ไปนอไปพรุ่งนี้ตามนัดหมอ ของคุณแม่่หมอนัดรอบสุดท้ายวันไหนคะ

บ้านนี้กำหนด 21 กพ. ยังเงียบเหมือนกันค่ะแม่ ทำทุกวิธีที่ว่ามาเลยค่ะ แม่อยากเจอจะแย่แล้ว ลูกก็เล่นตัวกับแม่เหลือเกิน

ถึงกำหนดคลอดแล้วไม่คลอดน้ำไม่เดิน รพ.น่าจะให้ยาเร่งคลอดน่ะแม่ บ้านนี้หมอบอกมาแบบนี้ รอตาอไปค่ะแม่สู้ๆ✌🏻👶🏻🤍

เหมือนกันเลยค่ะแม่ กำหนดคลอดวันเดียวกันแม่บ้านนี้ก็ทำทุกอย่างทุกวิธีทางมีแต่เจ็บเตือนเหมือนกันค่ะ5555

เหมือนกันค่ะกำหนด20แต่น้องไม่มีท่าทีจะออกเลยโดนกระตุ้นมดลูกไปเจ็บมากๆค่ะหวังว่าน้องคงจะคลอดเร็วๆ

ตอนนี้ออกยังคะ

บ้านนี้หมอให้ยาเร่งคลอด2รอบ ปวดข้ามวันข้ามคืน แต่ปากมดลูกไม่เปิดเลย สรุปได้ผ่าเลยค่ะ